Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หนังเรื่องใหนทีสร้างจากการ์ตูนแล้วทำให้คุณประทับใจที่สุดครับ ???

ผมเป็นคนนึงที่ชอบอ่านการ์ตูนมากว่า 30 ปี (ตายแล้วรู้อายุเราหมดขี้แง)

พอมีหนังเรื่องไหนที่สร้างจากการ์ตูนที่ผมเคยอ่านผมก็จะรีบไปดูเป็นสำคัญ

หลายเรื่องที่ดูก็ประทับใจ .. หลายเรื่องที่ดูก็เซ็งๆ บางเรื่อง ก็ถึงขั้นทำให้ความรู้สึกชอบการตูนของผมลดลงไปเลย เช่น Death Note (ที่สร้างได้ห่วยมากๆ เป็นต้น และ เรื่องนี้ยังทำให้ผมไม่กล้าไปดู 20th century ด้วยเพราะทีมสร้างเดียวกัน และ 20 เป็นการตูนที่ผมโคตรชอบเรื่องหนึ่ง)

โดยเฉลี่ยความพอใจสำหรับผมสำหรับการชมภาพยนต์ที่ดัดแปลงมาจากการ์ตูน ก็ OK ครับ ไม่ + ไม่ - อะไรมาก

จนกระทั่งผมได้ดู .... อิคิงามิ !!!

เพราะการ์ตูนเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมชอบมากที่สุดเรื่องหนึ่ง .. เป็นการ์ตูนไม่กี่เรื่องที่ทำให้ผมสามารถร้องให้ไปกับพวกเค้าได้

และเมื่อหนังเรื่องนี้ได้เข้าโรง (ลิโด้1) ก็ทำให้ผมอยากไปดูทันที

ตอนไปดูก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากหรอกครับ! แต่ขณะชมอยู่ .. ไม่รู้ทำไมน้ำตามผมถึงได้ไหลออกมาเสียมากมาย (โดยเฉพาะตอนซากุระจัง) ขี้แง

สำหรับผม .. ภาพยนต์เรื่องนี้ดัดแปลงได้ดีมากๆ ... สำหรับคนที่เคยอ่านการ์ตูนมาแล้ว ดูหนังอีกครั้งหนึ่งก็ได้อารมณ์ที่แตกต่างไปอีกอย่าง

เหมือนกับมีเนื้อชั้นดีอยู่ชิ้นหนึ่ง ... เมื่อนำไปย่างเป็นเสต็กก็อร่อย ... แต่จะนำไปแล่บางเป็นชาบู ก็ยังได้รสชาติที่ดีเยี่ยมเช่นกัน

ใครยังไม่ได้ดู? แนะนำให้รีบไปดูนะครับ (ไม่รู้เค้าออกไปหรือยัง?)

อันดับภาพยนต์ดัดแปลงจากการ์ตูนสุดโปรด

อันดับ 1. อิคิงามิ ... สะเทือนอารมณ์ไม่ยิ่งหน่อยกว่าการ์ตูน

อันดับ 2. Spiderman (1-2) .. Drama กับ Action ที่ผสานกันอย่างลงตัวที่สุดกับบท 2 บุคลิกของ Parker

อันดับ 3. Superman (รีฟเล่นภาคแรก) .. ความทรงจำในวัยเด็กที่ยากจะลืมเลือน

อันดับ 4. X Man ว้าว.วว..ว....สมัยเป็นตู้เกมผมชอบมากๆเลยนะเกมนี้ (เสียดายตัวละครแต่ละตัวบู้น้อยไปนิดครับ)

อันดับ 4. 200_Pounds_Beauty (เรื่องนี้พระเอกแมร่งโคตรหล่อ หยอกเย้า .. อิจฉามันมาก ฮ่าฮ่าฮ่า ... นางเอกก็น่ารัก มัก มัก ด้วยคับ love)

ไม่ชอบ ... หยอกเย้า

อันดับ 1  Death Note (ไลท์ไม่เห็นดูฉลาดล้ำลึกโหด และ แอลก็ดูไม่ฉลาดเช่นกัน) เค้าว่ากันว่าภาคล่าสุด "โค ตะ ระ ห่วย ยิ่ง กว่า" โชคดีผมไม่ได้ไปดู ฮ่าฮ่าฮ่า

อันดับ 2 Hulk (ver. Edward Norton เล่น) เสียดาย EN มากๆ อุตสาห์คาดหวังไว้ว่าจะดีกว่านี้ เวอร์ที่แล้วยังดีกว่า ภาคนี้บทอ่อนนนน .. ฮอ ลี วู่ดดดดด มากกกกกก เกินไปมากกกกก

อันดับ 3. นึกยังบ่อออกครับ .. เพราะส่วนใหญ่ก็ so so .. (แต่ถ้าดู 20th คงจะต้องอยู่ในอันดับนี้แน่ๆ ฮ่าฮ่าฮ่า)

ปล. ไม่ชอบอ่านการ์ตูนสยองขวัญเลยไม่ได้ดูหนังของ Junji Ito

ปล2. หนังที่ทำท่าจะผิดหวังอีกเรื่องคือ Dragonball ภาคใหม่ ที่มีเฮียโจวเหวินฟะร่วมแสดงด้วย แค่เห็นใบปิดก็ส่อเค้าผิดหวังแล้ว

V
    V
    V

(ตัวอย่าง อิคิงามินะครับ ... beer)

จากคุณ : Top27 - [ 13 ม.ค. 52 10:31:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com