CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

"บ้านนี้มีรัก" นี่กลายเป็นซิทคอม ทีเจ๋ง เทียบเท่ากับ "3 หนุ่ม 3 มุม" ได้หรือยังครับ (ซิทคอมรุ่นแรก ๆมั้ง)

เทียบเท่าได้แล้ว (ถ้าว่างก็รอดูอยู่ทุกอาทิตย์) (71 คน)
      ยังไม่ได้หรอก (3 หนุ่ม3 มุม เหนือกว่าเยอะ (เคยยอมผิดนัดเพื่อรอดูด้วยอ่ะ) ) (113 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 184 คน

38.59%
     61.41%

"บ้านนี้มีรัก" นี่กลายเป็นซิทคอมฯ ที่เจ๋งเทียบเท่ากับ "3 หนุ่ม 3 มุม" ได้หรือยังครับ (ซิทคอม ฯ สมัยแรก ๆอ่ะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า)

...สำหรับผมแล้ว ใช่เลยครับ ถ้าไม่ติดธุระอะไร ก็ต้องรอดูเรื่องนี้ให้ได้ครับ
    ...มันให้ความรู้สึกเหมือนตอนเด็ก ๆ ที่ต้องรอดู 3 หนุ่ม 3 มุม ทุก ๆวันเสาร์อ่ะครับ
    ...มันให้ความรู้สึก ตลก ปน เศร้า คล้าย ๆกันอ่ะครับ เป็นซิทคอมที่ผมเสียน้ำตาให้กับมันทั้งสองเรื่องครับ
    ...ป้าดา พิศมัย วิไลศักดิ์ กับ แม่น้อย (โฉมฉาย ฉัตรวิไล ) คือตัวละครหลักในการเรียกน้ำตาของผม (แต่มันก็ขี้นอยู่กับคนเขียนบท /กำกับ /ตัวละครร่วม /คนตัดต่อ ฯลฯ ฮู่ย เยอะเว้ย ฮ่าฮ่าฮ่า)
    ...บ้านนี้มีรัก อาจไม่มีดาราที่มารับบทตัวละครหลัก ที่โด่งดังเหมือน 3หนุ่ม 3มุม แต่ว่าแต่ละคนก็สามารถทำให้ผม (อาจรวมคนอื่น ๆด้วยมั้ง) สามารถติดตามได้ทุกอาทิตย์
    ...ยังมีข้อดีอีกมากมายสำหรับเรื่องนี้ ที่ทำให้ผม และอีกหลาย ๆคนมั้ง ติดตามมันอ่ะ (คิดได้ก็ช่วยกันบอกนะครับ)
    ...ยังไงก็ต้องขอบใจ ไอ้วอก จากเป็นต่อด้วย ที่ทำให้เมืองไทยมีซิทคอมเจ๋ง ๆอย่างนี้อ่ะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า  

...สำหรับคอซิทคอมสมัยเก่า พวก ตะกายดาว ,สาธร ดอนเจดีย์ ,บุญเติม ร้านเดิมเจ้าเก่า ฯลฯ อย่าเพิ่งโกรธผมนะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า (ก็ 3 หนุ่ม 3 มุม เอกพล ทศพล พีรพล มันเจ๋งสุดในสมัยนั้นแล้วนี่ครับ)

ป.ล. อ้อลืมข้อสำคัญไป แฟน ๆพี่เบิร์ดรุ่นเก๋า อย่าว่ากันนะครับ  พี่เบิร์ดก็แค่มาเปิดซิทคอม(เรื่องแรกในไทยมั้ง) ในตะกายดาวก็แค่นั้นเองอ่ะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า
    (ผมอ่ะสาวกพี่เบิร์ด จาก หาดทราย... สบาย สบาย ... ถึงแค่ บูมเมอร์แรง แค่นั้นอ่ะครับ (มีแถมธงไชย 2501 ด้วยครับ ฮ่าฮ่าฮ่า) )

จากคุณ : Ethan_Ko - [ 14 ม.ค. 52 04:26:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com