Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอบอกว่า ไม่ฉลาดเลยนะพี่สาวคนที่กล่าวหาต้อย แอคเนอร์

กำลังดูพี่เขาออกรายการตาสว่างทางช่อง 9 อยู่ เขาเชิญทั้งพี่ต้อยและพี่คนนี้ แต่พี่ต้อยไม่มา แต่พี่สาวคนนี้มาออกรายการเล่าอะไรต่างๆอย่างละเอียด

ขอบอกว่า ทุกคำพูดของพี่คนนี้ ผมคิดว่าทนายพี่ต้อยต้องเก็บหรืออัดเอาไว้เป็นหลักฐานเอาไปแก้ต่างในศาลแน่ๆ ปัญหามันมีอยู่ว่า เขาอาจจะหาจุดพลิกผันอะไรก็ได้

ข้อต่อมา อ่านข่าวที่คุณติ๋มเธอบอกว่า พี่คนนี้ทำเพราะอยากดัง
    วิเคราะห์ข้อนี้ ตอนแรกผมก็โกรธคุณติ๋มนะว่า ไปพูดยังงี้ได้อย่างไร แต่พอมาคิดอีกที มันก้มีส่วนมั่งนะผมว่า เพราะถ้าคนที่ถูกลวนลามส่วนใหญ่ ผู้หญิงเขาจะอายไม่มีใครกล้าวิ่งรอกออกสื่อ เพราะกลัวพ่อแม่พี่น้องจะอาย แต่พี่สาวคนนี้ กล้ามาก ทีนี้มันจะเข้าทางคำพูดของคุณติ๋มเขานะผมว่า

สุดท้าย ผมเชื่อว่าเรื่องนี้ ไม่มีการจบแบบฟ้องจุดถึงที่สุดแน่ๆ เพราะเดี่ยวต้องจบแบบเงียบๆ เพราะคดีนี้ สามารถตกลงยินยอมความกันได้

แต่พี่จ๋า ระวังไว้ว่า เวลาพี่ยอมความกันแล้ว อาจจะมีเจ้าของหนังสือพิมพ์มายาชาแนลตัวจริง (ไม่ใช่พี่ต้อย) ที่เป็นเจ้าของเงินเขาจะฟ้องกลับอีกครั้ง ฐานทำหนังสือเขาเียหาย แล้วมันจะยาว

บอกตรงๆ ผมอยากให้พี่เขาเก็บตัว แล้วหาทางดำเนินคดีให้ดีที่สุดดีกว่าที่จะมาพูดให้มันเสียรูปคดี

ผมมีความเห็นแค่นี้แหละครับ

จากคุณ : DEKZAB - [ 21 ม.ค. 52 23:42:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com