Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

***เอาอีกรอบๆๆๆ หนังที่ท่านๆคิดว่าเยาวชนควรจะได้ดูนะคะ***

**โพสต์มาแล้วครั้งหนึ่ง แต่อยากได้หนังแนวๆ อื่นๆ เพิ่มเติมมั่งค่ะ

หนังต่างประเทศที่คุณคิดว่าเยาวชนของชาติควรได้ดู  
    บังเอิญได้มาเป็นครูภาษาอังกฤษโรงเรียนมัธยม 555 บังเอิญจริงๆ เฮ้อ และโชคดีเค้าให้งบมาซื้อของเข้าศูนย์ภาษา ก็เลยจัดซื้อหนัง --ที่เราอยากดูซะเลย--แต่อย่างไรก็ตาม ก็ควรจะเป็นหนังที่อนาคตของชาติดูแล้วจะได้อะไรกลับไปบ้างใช่ไหมคะ เลยอยากมาขอความเห็นว่าเอาหนังเรื่องอะไรดี เอาเป็นว่า เป็นหนังที่ดูแล้วประทับใจดีกว่าค่ะ เหมาะแก่เยาวชน

--ไม่เอาหนังตลาดแบบแฮรี่ หรือ ลอร์ด หรือนาเนียนะคะ--

ขอบคุณค่าาาาาาาาา

ป.ล. ความคิดเห็นของท่าน จะถูกนำไปพิจารณาว่าจะซื้อหนังเรื่องไหนบ้าง เพื่ออนาคตซนๆ ของชาติค่ะ

**ไม่เอา Juno นะคะ เดี๋ยวเค้าจะหาว่าส่งเสริมให้เด็กไทยตั้งครรภ์
    ตอนนี้ที่คิดว่าจะสั่งมาคือ

Rabbit prove fence
    Cold Mountain
    Gone with the wind
    My fair lady
    The Sound of Music
    The Wizard of Oz
    Pride and Prejudice
    Sense and sensibility
    Troy -
    Dead Poet Society
    Good Will Hunting
    Forest Gump
    The Chorus
    Seabiscuit (2003)
    the shawshank redemption
    Pay it forward
    A very long engagement

จากคุณ : กู้อีจู้ - [ 26 ม.ค. 52 16:36:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com