Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

> > > "เกมส์ 20 คำถาม ทายชื่อหนัง" รอบชิงชนะเลิศ ประจำเดือนมกราคม (รอบสอง) !!! < < <{แตกประเด็นจาก A7468117}

รอบสอง

ผมจะแบ่งผู้เล่นทั้ง 8 ท่านออกเป็น 2 สาย โดยผู้ที่ตอบคำถามจากรอบแรกถูกต้องเป็นลำดับที่ 1, 3, 5, 7 จะอยู่ในสาย A ขณะที่ผู้เล่นที่ตอบถูกต้องเป็นลำดับที่ 2, 4, 6, 8 จะอยู่ในสาย B ครับ ผู้เล่นในสาย A จะทำการแข่งขันต่อเนื่องจากรอบแรกทันที ส่วนในสาย B นั้น ด้วยเงื่อนไขจำกัดด้านเวลาที่เกมส์แต่ละรอบกินเวลาค่อนข้างมาก เราจึงจำต้องเลื่อนให้ผู้เล่นในสาย B ไปทำการแข่งขันกันต่อในคืนรุ่งขึ้นครับ (คล้ายๆ วันรุ่งขึ้น ฮ่าฮ่าฮ่า)

เกมส์ในรอบนี้ ก็จะให้ผู้เล่นทุกคนแข่งกันตอบคำถามจากผม แบบประกบคู่พบกันหมดในสาย ผู้ชนะในแต่ละคู่จะได้ 3 แต้มและผู้แพ้จะได้ 0 แต้ม และถ้าตอบไม่ได้ด้วยกันทั้งคู่ ก็รับกันไปคนละ 1 แต้มเท่ากันครับ ผู้เข้าแข่งขันที่ได้คะแนนรวมสูงสุดในรอบนี้ 2 ท่านจากแต่ละสาย ก็จะผ่านเข้าสู่รอบรองชนะเลิศต่อไปครับ

ถ้ามีการเสมอกันของคะแนนของผู้เล่น 2 ท่าน เราจะวัดกันจากผลงานในคำถามที่ทั้งคู่จับมาพบกัน ถ้าใครดีกว่าก็เข้ารอบไป แต่ถ้ายังเท่ากันอีก จะวัดกันด้วยคำถามเพลย์ออฟชี้ชะตาไปเลยครับ...

ส่วนถ้าเกิดเหตุการณ์เสมอกัน 3 คนรวด เราจะวัดกันด้วยระบบมินิลีก คือตัดผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องออก แล้ววัดคะแนนด้วยคะแนนที่เล่นได้จากรอบที่ยังมี 4 คน ที่ทั้ง 3 พบกัน และเอาผู้ได้คะแนนสูงสุดผ่านเข้ารอบไปครับ... ถ้ายังเสมออีกก็ใช้ข้อเพลย์ออฟเช่นเดิม... แต่ถ้าเสมอกัน 4 คนอีก... เราเพลย์ออฟใหม่หมดเลยครับ! (หวังว่าคงจะไม่มีล่ะเน้อ...)

จากคุณ : patyawi - [ 28 ม.ค. 52 22:16:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com