Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หนุ่ม คงกะพัน ชี้แจงรายการบางอ้อ ตอน ปั้นเหน่งแม่นาคครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะครับ   และต้องกราบขออภัยเป็นอย่างสูงครับที่ทำให้แฟนๆบางอ้อรู้สึกไม่ดีในตอนปั้นเหน่งแม่นาค  
    ผมในฐานะคนดูคนหนึ่งก็รู้สึกได้ถึงความอืดอาดเช่นเดียวกันครับแต่ด้วยความหวังดีที่ต้องการให้ผู้ชมที่ไม่ว่าจะพลาดชมตอนใดก็สามารถชมได้อย่างเข้าใจลึกซึ้ง   เพราะเป็นเรื่องราวที่ค่อนข้างซับซ้อน   จึงทำให้คนที่ติดตามดูทุกตอนอย่างเราๆออกจะยืดยาดไปนิด   อันนี้ต้องขออภัยเป็นเรื่องแรกครับ :)  
            ส่วนอีกเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้ว่าอันไหนแท้นั้นก็ด้วยข้อจำกัดทางเทคโนโลยีที่ไม่สามารถให้ผลที่แน่ชัดได้100%     ถ้าเราเสี่ยงพิสูจน์แล้วปรากฏว่าใช่    จะมีประโยชน์อะไรที่ปั้นเหน่งนั้นได้ถูกทำลายจนหมดสิ้นแล้ว     แต่อย่างไรก็ตามเราก็ได้พยายามทุกวิถีทางที่จะหาทางพิสูจน์ครับ
    และผมเชื่อว่าตลอดเส้นทางการตามหา     เราก็ได้ความรู้ใหม่ๆเกี่ยวกับแม่นาคที่หลายคนไม่เคยรู้    และเราก็สามารถตามหาปั้นเหน่งที่หายสาบสูญไปแล้วจนพบมาให้ท่านผู้ชมได้ชมกัน( อยากบอกว่ายากมากๆนะครับ บางชิ้นพบแล้ว  เขาก็ไม่อนุญาตให้ถ่าย  ต้องขอแล้ว ขออีก...:)
    และการพบที่ว่ายากแล้ว...  ผมพบสิ่งที่ยากกว่าคือ.... การพบหลายชิ้นครับ.....จึงต้องพยายามพิสูจน์   แต่ด้วยข้อจำกัดหลายอย่างจึงทำให้ปั้นเหน่งยังคงเป็นปริศนา.........แต่อย่างน้อยที่สุด.....หนึ่งในนั้นแหละครับ...เชื่อว่าน่าจะเป็นของจริง....:)
             ขอบคุณอีกครั้งครับที่ติดตามรายการ   อย่าพึ่งงอนกันนะครับ....:)  ผมแคร์ทุกความเห็นครับ  และสัญญาว่าจะแก้ไขปรับปรุงรายการให้ดียิ่งขึ้นครับ.....รวมทั้งเสียงที่บอกว่าทองแดงก็จะปรับปรุงครับ...:)
             หนุ่ม  คงกะพัน  แสงสุริยะ

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 52 13:52:37

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 52 13:50:25

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 52 13:03:08

จากคุณ : storyoftheyear - [ 29 ม.ค. 52 12:56:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com