Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้แนะนำหายไปไหน

ตามปรกติแล้วผมไม่ค่อยชอบตั้งกระทู้ ชอบแวะมาตอบมากกว่า
    เพราะผมเป็นคนชอบพูดจาโจ่งแจ้ง รู้ดำรู้แดงกันไปเลย

แต่เมื่อสิ่งที่เคยมีมาแล้วหายไปนาน
    จึงจำเป็นต้องไถ่ถาม ทวงถามกันไปเพื่อให้เกิดความกระจ่างชัดเจนขึ้นมา

สาเหตุทีผมอยากให้มีกระทู้แนะนำเหมือนเดิม

บางคำถามมีการตั้งคำถามกันบ่อย ๆ
    ผมพึ่งจะเป็นสมาชิกได้แค่ปีเดียว บางคำถามก็รู้สึกจำเจ(ท่านที่อยู่นานกว่านี้อาจยิ่งก็ผม)
    บางทีอ่านแล้วก็เกิดอาการเบื่อเซ็งขึ้นมาเหมือนกัน  เอ้าถามกันอีกแล้วหรือเนี่ย
    (แต่ผมก็เห็นใจผู้ถาม ที่ถามเพราะไม่รู้  เกิดความอยากรู้ขึ้นมา)

อาทิเช่น
    อ่านเรื่องเพชรพระอุมา ต้องเริ่มอ่านตอนไหน เล่มไหน
    คำว่า Q.E.D ในเรื่องเพชรพระอุมาแปลว่าอะไร

คำถามแบบยอดฮิตแบบนี้ก็ขอให้ตอกเสาเข็มกันลงไปเลยครับ น้องใหม่จะไม่ต้องมาถามซ้ำซากกันอีก

หรือบางคำถาม
    อยากทราบเกี่ยวกับนักแสดง เพชรพระอุมา ฉบับท่านมุ้ย
    ก็ให้ปักหมุดไว้  รออัพเดทกันเมื่อไหร่ ค่อยลบออกจากกระทู้แนะนำก็ได้

ก็ฝากผู้ที่ดูแลเกี่ยวกับเรื่องนี้ มีความสามารถทำได้

ขอความกรุณาโปรดให้กลับมาทำเหมือนเดิมด้วย

แวะไปดูงานที่ห้องคนรักหนังก็ได้   ว่าเขาทำกันอย่างไร

แต่ไม่จำเป็นต้องเลียนแบบเขาทุกกระเบียดนิ้ว

แต่ถ้าท่านไม่อยากทำด้วยเหตุผมกลใดก็ตาม

ก็สมควรมอบหมายให้ผู้ที่เขามีความพร้อมทำเถอะครับ

ท่านก็ดูจากการเข้ามาห้องเพชรฯบ่อย ก็ได้ และเป็นสมาชิกมานาน

ก็ไว้วางใจมอบให้เขาทำเถอะครับ  เพื่อพัฒนาห้องเพชรฯ ของเราให้เจริญ

ห้องเพชรพระอุมา ไม่ใช่ห้องของใครคนใดคนหนึ่งเพียงคนเดียว
    แต่เป็นของสมาชิกทุกคน ห้องนี้จะพัฒนาขึ้นได้ เพราะทุกคนร่วมด้วยช่วยกันครับ

ทิ้งท้ายจึงฝากบอกให้ท่านที่เป็นหัวในห้องนี้

ได้โปรดยกคอขึ้นดู พร้อมเคลื่อนไปข้างหน้า
    ผมเป็นแค่หาง ถึงจะกระดิกอย่างไร  ก็ไม่สามารถทำให้ขบวนงูยักษ์ขี้เซานี้เคลื่อนที่ไปข้างหน้าได้หรอกครับ

จากคุณ : ปฏิทิน - [ 4 ก.พ. 52 08:26:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com