Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สปอย!!! before valentine บางจุดที่น่าคิด ใครไปดูแล้วเข้ามา

สปอย 100% เลยนะครับ ใครยังไม่ได้ดูอย่าอ่านนะ เตือนแล้วนะครับ...

คือผมรุแล้วนะครับว่าหนังมันเชื่อมกัน แต่ผมประทับใจที่มันเชื่อมกันไง เลยอยากรู้ว่ามีตรงไหนที่เชื่อมกันบ้าง ตรงข้างล่างคือที่ที่ผมรู้ แต่ผมอยากรู้ว่ามีอีกป่าว...^^

ผมไปดูมาเมื่อวานครับ ขอบอกว่าชอบหนังเรื่องนี้อย่างแรงเลย ไม่คิดเลยว่าหนังมันจะไม่ได้เป็นสี่คู่ แต่เป็นสามคู่(ในคู่เดียวกัน อิอิ)+อีกหนึ่งคู่เล็กๆ ทั้งๆที่รู้แล้วว่ามี ผกก สามคนนะ

แล้วตอนที่หนังมันมาเชื่อมกันสามคนนี่ผมละ ซึ้งสุดๆเลย อิอิ

มีหลายจุดที่หนังตั้งใจจะเชื่อมกันอ่ะครับ ผมพอรู้มาบ้าง แต่ไม่แน่ใจว่าครบยัง อยากรู้อ่ะครับ ใครไปดูแล้วบอกผมที ถ้าผมบอกไม่หมดนะ

จุดที่ผมเห็นแล้วคิดว่าเจ๋งก็ตรงที่ได๋ขับรถอ่ะครับ แล้วว่านในจินตนาการของได๋โผล่ขึ้นมาบอกว่าวันที่13เป็นวันที่ว่านบอกรักเลยฉลองวันน
    ี้ แต่ได๋อยากได้วันที่14เพราะเป็นวันที่ได๋รับรัก ซึ่งตรงกับสมัยเด็กที่ตอนกลางวัน ผ่ายชายบอกรักที่โรงเรียน(วันที่ 13) แล้วได๋รับรักตอนกลางคืน(ซึ่งคาดว่าน่าจะเกินเที่ยงคืนไปวันที่14แล้ว)

อีกจุดก็ตรงที่ จาตุรงค์ บอกว่า นี่ผมทิ้งทุกอย่างไปหมดแล้วนะ เหลืออยู่แต่ชื่อแล้วเนี่ย ก็เพราะว่าตอนหนุ่มๆ(ว่าน)บอกได๋ว่าอยากเดินทางไปรอบๆ แต่ด้วยความที่ได๋อยากเปิดร้านดอกไม้ ว่านเลยยอมมาอยู่ด้วย

อีกจุด ว่านบอกว่าคบกันมา 13 ปี ซึ่งตอนนั้นได๋อายุจะครบ30 เพราะงั้น ก็ต้องคบกันมาตั้งแต่ ม.ปลาย...ซึ่งเป็นวัยของรุ่นแรกพอดี๊พอดีเลย

อีกจุด หนังเค้าไม่ใช้ชื่อซ้ำกันเลยนะฮะ คู่แรกใช้ชื่อ จิ๊บกับโจ๊ก พอคู่สองใช้ ชิดชนก กับไรไม่รุ จำไม่ได้ แล้วคู่ที่สามก็ใช้ เฮีย กับ เจ๊

อีกจุด จาตุรงค์บอกเมียว่า เค้าเคยขอแต่งงานที่ร้านอาหาร ซึ่งก็เป็นจริงตอนสมัยว่าน

อีกจุด เมียตอนแก่บอกว่า นี่ถ้าชั้นไม่กลับมาจากเมืองนอกก็คงจะดี (ตอนได๋สาวๆก็ไปเมืองนอก)

สรุป ผมชอบตอนเด็กที่สุดครับ น่ารักมาก มีงอนกัน ประชดกัน เหมือนผมตอนเด็กเลย คิดมากไปเองคนเดียว ตอนแก่ก็ชอบครับ แต่งงเหมือนกันว่าหน้าไม่เหมือนเดิมเลย -*- แต่ตอนหนุ่มสาวแอบเบื่อบางทีที่คุยกับตัวเองมากไปนิด

จากคุณ : OreO019 - [ 8 ก.พ. 52 22:28:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com