Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Spoil] เพิ่งไปดู PUSH มาครับ มีเรื่องสงสัย อยากถามผู้รู้ครับ

สงสัยอย่างแรง

1.เรื่องยา เอาไปใช้ก็ตาย ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย แต่ อยากได้กันจัง ไอ ดีวีชั่น ก็ด้วยผลิตยาเองแท้ๆ แย่งเหมือนไม่เคยมี ไม่เข้าใจครับตรงนี้

2.เรื่องจดหมายแดง ถ้าพระเอกรู้และเดาเหตุการณ์ได้ขนาดนั้น แสดงว่า อ่านเกมส์ขาดตั้งแต่ต้นแล้ว ที่ทำให้สงสัยข้อนี้เพราะว่า ลุงที่ลบความจำได้ มาช่วยหนู ดาโกต้าได้ทันเวลา ก่อนที่จะโดนเป่าหัว ก็แปลว่า พระเอกเดาออกว่ามันจะต้องมาเจอกันที่นั่นเวลาไหน

3.ผมรอฟังเฉลย แต่ก็ไม่ทราบซักทีว่า แ่ม่ของหนู ดาโกต้า เก่งและเป็นที่รู้จักขนาดนั้น ทำไมโดนจับ แล้วตอนสุดท้ายเจ้าหนู ดาโกต้า เอายาไปแลกแม่ใช่มั้ยครับ? (ผมอาจพลาดไป หรือว่า ไม่บอกกันแน่ครับ?)

4.ครอบครัว ตระกูลแหกปาก มี 3 คน พ่อ กะอีก 2ลูกชาย อาจพลาดไปที่จะถามว่า พ่อตาย ลูกชายอีกคนตาย(โดนวิกเตอร์เอาไม้ปักคอ) แล้วอีกคนตายไงนะครับ?

โทดครับที่สงสัยเยอะ เนื่องจากดูเอามันจนเกินไป และยังมีอีกหลายอย่างที่สงสัย แต่ว่า โดยรวมแล้วผมก็ไม่คิดว่าห่วยอะไรเท่าไหร่นักถ้าคิดว่าดูเอามันก็เรื่องนี้แหละครับ แต่งหน่อยเท่านั้น หุหุ

ปล. วิกเตอร์เก่งดีครับชอบ / ดาโกต้า แสดงดีเหมือนเดิม ตั้งแต่ man on fire แล้ว

จากคุณ : Xienfong - [ 12 ก.พ. 52 21:39:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com