Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คู่กรณีกระทู้ไปดูหนังแล้วโดนต่อย

คู่กรณีกระทู้ไปดูหนังแล้วโดนต่อย

มีเพื่อนเล่นที่นี่เค้ามาอ่านเจอเลยไปบอกให้มาอ่านครับ ปกติผมใช้อินเตอร์เน็ตเพื่อทำงานอย่างเดียวแทบไม่เคยเข้าเวปเลยไม่ทราบว่ามีคนเอาเรื่องไปตั้งกระทู้ด้วย
    อ่านแล้วอยากจะบ้าตาย เล่นมาพูดเข้าข้างตัวเองแบบนี้
    มาลองฟังเรื่องของผมบ้าง ใครผิดถูกเราน่าจะรู้อยู่แก่ใจกันแค่ 4 คน
    วันนั้นก็ไปดูหนังเรื่องเดียวโรงเดียวกันนี่หละ เพราะเป็นคู่กรณีนี่นะ
    ไปดูกับแฟนครับ ตอนเข้าไปดูในโรงเข้าไปคนแรกๆเลยเพราะอยากดูหนังตัวอย่าง
    จนกระทั่งหนังเกือบฉายก็มีชายกับหญิงคู่หนึ่งเข้ามา ตอนแรกก็ไม่ได้สังเกตุหรอกนะครับว่าเป็นใคร เพราะตั้งใจจะดูหนังอย่างเดียว
    จนกระทั่งมีลุงคนข้างหน้าหันกลับมาและว่าอย่างรุนแรง มันไม่ใช่แค่ นั่งดีๆหน่อยซิ โว้ย แน่นอนครับ
    แต่เป็นคำพูดนี้ ถ้าไม่ใช่ก็ใกล้เคียงเพราะผมไม่ได้ใส่ใจฟัง เพราะมาดูหนัง ไม่ได้มาพลาดรักอะไรกันแบบที่วัยรุ่นทำกันด้วย กรุณาเข้าใจซะใหม่
    ถ้าไม่มีใครหูฝาดก็คงได้ยินกันหลายสิบคน เพราะเสียงดังพอควร ก็เข้าใจว่าผมผิดน่ะครับ เลยไม่ได้โต้ตอบ
    ก็ผิดจริงๆเพราะผมตัวใหญ่ ที่นั่งมันเล็กนั่งลำบาก ที่เลือกนั่งแถวริมเพราะรอบนั้นคนไม่เยอะ คิดว่าริมๆไม่น่าจะมีคนนั่ง
    ก็เข้าใจว่าผมไปโดนเบาะเค้าโดยไม่รู้ตัว แต่ดูหนังมาหลายเรื่องก็เลือกซื้อบัตรก่อนเข้าโรงไม่กี่นาทีเพราะจะได้ดูว่าไม่มีใครนั่งข้างหน้าเรา
    แต่รอบนี้แฟนซื้อบัตรให้เพราะผมกำลังคุยโทรศัพท์อยู่ตอนซื้อบัตร
    เข้าเรื่องต่อ ตอนนั้นมั่นใจมากว่าลุงเค้าไม่ได้ว่าแบบไม่ใส่อารมณ์ แต่ใส่อารมณ์เต็มที่เลย
    ที่จริงผมขอโทษไปนะ แต่คงเพราะมันมืด เสียงดังลุงเค้าอาจจะไม่ได้ยินก็ได้ อันนี้ถ้าจะเอาเรื่องก็คงต้องว่ากันตามนั้น เพราะผมก็เกรงใจคนอื่นที่เค้าดูกันอยู่เลยพูดไปแค่เบาๆ
    ก็นั่งดูหนังต่ออีกซักพัก ก็มีคนเดินออกมาผมก็หลบให้ตามปกติ เพิ่งมารู้ตอนอ่านกระทู้นี่เองว่ามันเริ่มจากตรงนี้นี่เอง
    เห็นลุงเค้าหันมามอง คือไม่ได้หันแค่หัน แต่ชันตัวขึ้นนั่งกับเก้าอี้โรงหนังแล้วหันมามองนานมาก แบบว่ามันบังจอด้วยหละ
    ตอนแรกผมก็สงสัยว่าอะไรอีกเนี่ย ไม่ได้โดนเบาะเลยนะ ตั้งใจดูหนังแบบสุดๆเลย
    แต่แฟนเร็วกว่าบอกคุณลุงคนนั้นไปว่า "มีคนเดินออกไปเมื่อกี้นี่ค่ะ" ยืนยันด้วยความเป็นมนุษย์เลยว่าแฟนพูดอย่างนี้จริงๆ เพราะตอนนี้ผมก็ไม่มีอารมณ์ดูหนังแล้ว
    แต่งงว่ามันเกิดอะไรขึ้น เราไม่ได้ผิด ไม่ได้ทำ ซักหน่อย แต่แฟนคงโมโห เลยบ่นพึมพำกับผมตอนที่ลุงเค้าหันหน้ากลับไปแล้ว
    โดยที่ผมไม่ได้สังเกตุน้องอีกคนที่บอกว่าเป็นลูกและมานั่งดูด้วยเลย เพราะไม่มีการตอบโต้กันใดๆทั้งสิ้น
    ลองคิดดูสิครับ คนในโรงก็มีพอสมควร พนักงานก็เยืนอยู่ข้างหลัง คงจะตรวจเรื่องหนังซูม ใครจะบ้าทำแบบนั้น
    จริงๆก็นั่งดูหนังอย่างดีเลยนะหลังจากนั้นผมก็มั่นใจมากว่าไม่เคยโดนเบาะเค้าจริงๆ เพราะแฟนบอกว่ามีปัญหามาก กลัวจะมีเรื่องผมเลยเอาขาขึ้นข้างบนและนั่งกอดเข่าดูหนัง
    บอกตรงๆว่าดูหนังรอบนี้ไม่มีความสุขมาก เพราะหงุดหงิดใจกับคนที่นั่งข้างหน้า แต่ก็ดูจบไปได้ด้วยดี
    ตอนที่หนังเลิกฉายก็ไม่ได้กระทบกระทั่งกันแบบที่กระทู้นู้นบอก เพราะหนังจบปุ๊ปผมพาแฟนเดินออกปั๊ปเลย เพราะดูจากสีหน้าท่าทางแล้วลุงแกเอาเรื่องมาก ผมกลัวเลยชิ่งหนีก่อน
    ถ้าอ่านยาวๆแล้วลืม ผมพูดอีกครั้งก็ได้ครับว่า ทั้งเรื่อง ผมโดนที่นั่งข้างหน้าแค่ช่วงแรกๆ ไม่ใช่ทั้งเรื่อง ส่วนที่เค้ารู้สึกนั้นผมก็รู้สึกเหมือนกัน แต่ผมระงับอารมณ์ได้ ไม่ได้ไปโวยวายกับคนที่นั่งแถวหลังผมเหมือนคุณลุงคนนั้น

เอาหละถ้าอยากอ่านไคลแมกซ์... ณ ที่จอดรถ...
    โลกบังเอิญ เดินมาเจอกันได้ยังไงไม่รู้ ผมจำลุงเค้าไม่ได้นะ แต่ลุงคงจำผมได้มั้ง แต่.... ใช้ความเป็นลูกผู้ชายเลยว่าผมไม่ได้อยากจะเริ่มก่อนเลยมันอาจจะเรียกว่าเป็นการป้องกันตัวก็ได้
    เพราะผมจะเดินไปที่จอดรถ และผ่านไปตรงที่ๆสองคนนี้ยืนอยู่พอดี แต่ลงคนนี้เดินมาขวางทางผมไว้และด่าเสียๆหายๆ เยอะแยะมาก ซึ่งไม่เหมาะที่จะเอามาพูดในนี้
    เห็นท่าไม่ดีเลยขอโทษไปอีกครั้ง และพยายามจะเดินหนี แต่ลุงก็เข้ามาขวางบอกว่าให้เคลียร์กันก่อน ที่ทำแบบนั้นในโรงมันต้องเคลียร์อะไรทำนองนี้
    ตอนนั้นดูเหมือนว่าลุงแกจะใช้มือตบผม ผมเลยยกมือสวนกลับ ซึ่งยอมรับหละว่า ตั้งใจต่อยไปจริงๆ เพราะถ้าผมไม่ทำ เค้าก็จะทำผม ก็ชุนมุนกันอยู่แปปเดียวชั่วนาที โดนกันไปคนละนิดละหน่อย
    แฟนผมกับลูกสาวลุงก็ช่วยกันห้าม จนแยกกันได้ ผมตัวใหญ่จริง แต่ไม่ได้แข็งแรงอะไรขนาดนั้น ที่ทำเพื่อป้องกันตัว เพราะที่จอดรถแทบไม่มีคนเลย ผมกลัวจะโดนทำร้าย เพราะคิดว่ากร่างแบบนี้ต้องมีปืนแน่ๆ
    แยกกันแล้วผมกับแฟนก็พากันวิ่งหนีขึ้นรถรีบขับออกไป เพราะกลัวว่ามีปืนนั่นหละครับ
    ไม่ได้มีการหยิบแย่งกระเป๋าบัตรอะไรแบบที่กระทู้นั้นบอกเลย

ก็ถ้ามองกระทู้ผมในแง่ดีอาจจะคิดว่าเป็นมุมมองที่แตกต่าง และสงสัยว่าใครกันแน่ที่ผิด
    ถ้ามองในแง่ลบผมก็ออกมาแถแบบหน้าตัวดีๆนี่เอง
    ก็สุดแล้วแต่ครับ จะฟ้องจะอะไรก็ยินดีเลย ผมไม่ได้ใหญ่โตอะไร ไม่มีเส้นสาย แต่มั่นใจว่างานนี้ ผมไม่ได้เริ่มก่อน และที่ทำไปเพื่อป้องกันตัว
    แฟนผมเค้าคิดว่า ถ้าคุณไม่แจ้งฝ่ายเราอาจจะแจ้งเอง เพราะโดนหมิ่นประมาทในที่สาธารณะ และตั้งเป้าโจมตีให้คนอื่นมาด่าว่าเสียหายน่ะครับ
    แต่สุดท้ายผมก็ไม่อยากจะมีเรื่องนะครับ เพราะจะทำให้ประวัติผมไม่ดี แต่ถ้ายังยืนยันอยากจะมีเรื่องก็ตามตัวผมได้เลยครับ คิดว่าน่าจะรู้แล้วว่าผมชื่อนามสกุลอะไร เพราะเห็นมีสืบจากทะเบียนรถด้วย

ด้วยความเคารพครับ

จากคุณ : nick - [ 16 ก.พ. 52 19:37:03 A:192.168.0.17 X:58.8.98.251 TicketID:204784 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com