Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอเปลี่ยนชื่อห้องใหม่

เห็นจั่วหัวข้อกระทู้แล้วอย่าพึ่งตกอกตกใจกันนะครับ

ก็ขึ้นป้ายเพื่อเรียกร้องความสนใจเฉย ๆ

ผมว่าทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลงขึ้นอยู่กับว่าจะช้าหรือเร็ว

ผมมีไอเดียใหม่มานำเสนอ(อาจจะเก่าก็ได้เพราะผมเข้ามาไม่เห็นมีใครเสนออย่างจริงจัง)

ใครมีความคิดเห็นแตกต่างก็ทักท้วงกันมา

โดยเฉพาะท่านสุภาพสตรีเห็นหนุ่มรูปหล่ออย่างผมเข้า
    ไม่กล้าขัดคอ พลอยเออออห่อหมกมาด้วยความเกรงใจ

ผมว่าไม่จำเป็นต้องทำอย่างนั้นเลยครับ

สำหรับคติของผม
    ความคิดเห็นแตกต่างกันความสัมพันธ์น้องพี่ยังดีเหมือนเดิม
    พูดตรงไปตรงมาแบบคุณWorrapsผมชอบ

ใครที่ยังรักเดียวใจเดียวชอบเพชรฯอย่างเดียวก็ติติงกันได้เลย

แต่สำหรับผม ถึงเวลาแล้วที่จะเปลี่ยนชื่อห้องนี้ใหม่ได้แล้ว

ชื่อใหม่ก็คือ    แอ่น แอ้น แอ๊น

"เพชรพระอุมาพนมเทียน"

มันจะใหม่ตรงไหน อ่านข้างล่างต่อไปนะครับ

สาเหตุที่ผมเอาชื่อพนมเทียนมาต่อท้าย

๑.เป็นการให้เกียรติแก่คุณพนมเทียนซึ่งทุกคนก็บอกว่ารักสุดหัวใจด้วยกัน

๒.เป็นการเปลี่ยนบรรยากาศ ถ้าเปรียบเทียบกันง่าย ๆ ทุกวันนี้เราทานแต่ไข่อย่างเดียว
    อาจจะเอามาต้ม ทอด ตุ๋น ไข่เค็ม ไข่ดาว ไข่พะโล้ สารพัดไข่ ก็ตามเถอะ มาถึงจุดหนึ่งอาจจะอิ่มตัวเกิดอาการเบื่อไปเหมือนกัน
    (ขนาดผมทานไข่แค่ปีเดียว หน้าก็จะเป็นไข่อยู่แล้วครับ)

แต่ถ้าเรามีอาหารอย่างอื่นแจมมาบ้าง น่าจะเจริญอาหารได้เยอะกว่าเดิม

๓.(จุดประสงค์หลักของผม เมื่อคิดว่าใกล้ถึงทางตัน เราต้องหาช่องทางอื่นไป)

พวกเราสามารถพูดเรื่องต่าง ๆ ที่คุณลุงพนมเทียนประพันธ์ขึ้นกันได้อย่างไม่เคอะเขิน  เป็นช่องทางให้เราได้มีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้น ถึงแม้จะเริ่มต้นด้วยอ่านเรื่องอื่นก่อน
    ค่อยตะล่อมให้มาได้  อ่านเพชรเสร็จทุกราย

๔.ทำให้เราต้องขนขวยหาอ่านผลงานของคุณลุง เพื่อจะตามเพื่อนได้ทัน
    ขืนงมโข่ง ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ อับอายชาวเพชรฯกันครับ
    อ่านผลงานของคุณลุงมีแต่ได้กำไรครับ

สาเหตุที่ยังคงชื่อเพชรพระอุมาเอาไว้

๑.เพราะเป็นชื่อตั้งต้นอาจแตกกิ่งก้านสาขาไป แต่ก็ถือว่าเป็นการให้เกียรติแก่คนตั้งชื่อนี้ไว้ก่อน

๒.คนจะได้เรียกชื่อว่าห้องเพชรพระอุมาตามเดิมไม่ติดขัด
    ส่วนพนมเทียนใครจะเรียกต่อท้ายหรือไม่ ไม่ใช่สาระสำคัญขอให้มีในชื่อใหม่เพื่อขยายเนื้อหา
    สำหรับห้องนี้ ผมชอบเรียกสั้น ๆ ว่าห้องเพชร  เท่านั้น (ลดพลังงานไม่ต้องพิมพ์ยาว)

ก็ชักแม่น้ำทั้งห้า ปิง วัง ยม น่าน เจ้าพระยา(คงไม่เอาไกลถึงอินเดียจะชักมาไม่ถึง)

ใครมีแนวคิดอย่างใด ก็เสนอ ขาย บอกกล่าว  เล่าแจ้ง แถลงไขกันเข้ามาได้เลยนะครับ

หรือใครเห็นด้วยว่าอยากเปลี่ยน แต่มีชื่อที่เก๋ไก๋ไฉไลกว่านี้ก็บอกมา

ก็ถือว่าจับเข่าคุยกัน ดีกว่าอยู่เปล่า ๆ ช่วงรอลุ้นเสื้อตัวใหม่

ส่วนจะเอาตามหรือไม่ ไม่ใช่สาระสำคัญแต่อย่างใด

แค่หาวิธีการทำให้ห้องเพชรครึกครื้น ก็แค่นั้นเอง

เมื่อห้องนี้เป็นของท่านทุกคน คิดเห็นอย่างไรก็บอกได้นะครับ

หมายเหตุ จะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน ผมก็เหมือนเดิม ไม่ได้รับผลประโยชน์แต่อย่างใด
    บอกไว้ก่อนผมไม่มีหุ้นส่วน ไม่รู้จักกับเจ้าของสำนักพิมพ์ ที่พิมพ์ผลงานของคุณลุงแต่อย่างใดครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 52 12:39:10

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 52 12:36:59

จากคุณ : ปฏิทิน - [ 19 ก.พ. 52 12:35:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com