Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ความคิดเห็นที่ 102

บอกแล้วใช่ไหม ว่าอย่าทำให้คนอื่นเขาเครียด
    แต่จริง ๆ สาวไทยสวย ๆ ทั้งนั้นอย่าลืมเอาเบอร์มาฝากพ่อบ้างนะลูก อิอิ

ว่าไปเรื่อยค่ะ
    เครดิตภาพ junki Bar + on pic นะคะ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 09:56:54 ]

ความคิดเห็นที่ 103

ทำเอาร้อนเลย น้องกิคะ มาเมืองไทยสาวไทยจะได้ใกล้อย่างนี้ไหมนะ
    เครดิตภาพ junki Bar + on pic นะคะ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 09:58:13 ]

ความคิดเห็นที่ 104

ไม่แน่ใจครับว่าตารางงานมากมายขนาดไหน แล้วะได้พักหรือเปล่า
    ต้องรอถามทางต้นสังกัดอีกทีครับ แต่คราวนี้ คุณแม่บ้านรักษาตัวด้วยนะครับ อากาศที่เมืองไทยร้อนมากกกก ระวังไม่สบาย อย่าลืมว่าเรามีนัดกันนะครับ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 10:01:08 ]

ความคิดเห็นที่ 105

คอยสาว ๆ เข้าบ้านกับเพื่อนไปก่อนนะคะ กลับมาใหม่เย็น ๆ  ค่ะ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 10:04:22 ]

ความคิดเห็นที่ 106

ผีเสื้อ ยู้ฮู....มีใครอยู่ไหมคะ

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 13:26:04 ]

ความคิดเห็นที่ 107

ความคิดเห็นที่ 80

หวัดดีจ้านุช ที่บอกว่ากำลังปั่นนิยายนี้ หมายความว่ากะลังแต่งนิยายใช่ป่ะ

เก่งจริง พี่เป็นแฟนคุณ ว.วินิจฉัยกุลนะ วางแผงเมื่อไหร่พี่จะไปอุดหนุน

หรือว่านุชเขียนลงเวป ตามไปอ่านได้ป่ะ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจนะจ๊ะ

จากคุณ : มะนาวเพคะ
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

ใช่แล้วค่ะพี่มะนาวนุชแต่งนิยายลงอินเตอร์เนตค่ะ แต่ยังไม่มีผลงานที่ได้

ตีพิมพ์นะคะ แต่งขำ ๆ ค่ะผลงานของนุชยังห่างไกลกับคำว่า "มืออาชีพ"

มากนัก ถ้าพี่มะนาวหรือสาว ๆ บ้าน แบ๊ว คนไหนที่ชอบอ่านนิยายว่างเมื่อ

ไรก็คลิกไปอ่านที่ Blog ของนุชได้ค่ะ จะมีลิ้งค์ชื่อนิยายอยู่ใต้ภาพหัวบล็อค

มีหลากหลายแนวให้เลือกอ่าน คลิกตรงคำว่า my blog หลังชื่อล็อคอินนะคะ

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 13:34:14 ]

ความคิดเห็นที่ 108

คห ที่ 88  พี่นุชคะ  แต่งนิยายอยู่เหรอคะ แล้วแต่งแนวไหนคะ

ลงเน็ต หรือว่าส่งพิมพ์ขายคะ ถ้าลงเน็๖ อยากอ่านจังเลยค่ะพี่นุช

ขอลิ้งได้มั้ยคะพี่ จะตามไปอ่านค่ะ ถ้าแต่งส่งสำนักพิมพ์ก็ไม่เป็นไร

แต่อย่าลืมมาโฆษณาบ้างนะคะ อยากอ่านค่ะ

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑

บีอะ..............คอนิยายค่ะ ชอบอ่านนิยายมากๆ อ่านได้ทุกแนวค่ะพี่นุช

อย่าลืมส่งมาให้อ่านบ้างนะคะ(ถ้าลงเน็ตนะคะ)ถ้าไม่ได้ลงเน็ตไม่เป็นไรค่ะ ^_^

จากคุณ : Aleya_sares

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

น้องบีตามไปอ่านได้ที่บล็อคของพี่นุชเลยค่ะ มีหลากหลายแนวให้น้องบี

เลือกอ่านค่ะ ตอนนี้กำลังรีไรท์เรื่องนี้เพื่อส่งให้สำนักพิมพ์พิจารณาเผื่อ

ฟลุค ชื่อเรื่อง "การเดินทางของหัวใจ"

http://www.sirinda-stories.net/storyboard_main.php

อ่านแล้วชอบไม่ชอบก็ติชมกันได้นะคะพี่อยากฟังความคิดเห็นเพื่อนำไป

ปรับปรุงผลงานของตนเองค่ะ

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 13:45:22 ]

ความคิดเห็นที่ 109

ผีเสื้อ ลืมบอกไปลิ้งค์นิยายที่ให้ไปเว็บ sirinda ต้อง search หาชื่อ

เรื่องของพี่ก่อนนะ

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 13:48:46 ]

ความคิดเห็นที่ 110

หนอน น้องปอมคะ...วาไรตี้ family outing ตอนที่พระเอกเรื่อง Golden

bride ไปเป็นแขกรับเชิญพี่นุชได้มาแล้วนะคะ แต่เป็น sub eng ไว้จะเอา

ไปให้ตอนเจอกันคราวหน้านะคะ ... ขอแก้คำผิดหน่อย

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 52 13:59:12

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 13:50:31 ]

ความคิดเห็นที่ 111

flower ฝากข้อความนี้ให้คุณ happymak ด้วยค่ะ....เพิ่งจะรู้ว่าตัวเองโก๊ะ

ส่งแผ่นวาไรตี้รายการ family outing บางส่วนของนุชติดไปกับ pif ของน้อง

แบ๊วค่ะ มันไม่เกี่ยวกับน้องแบ๊วแต่อย่างใดแต่เป็นความผิดพลาดของนุชที่

นำมาวางรวมกันเลยเผลอส่งไปกับ pif น้องแบ๊วด้วย นุชอยากได้คืนเพราะ

เป็นแผ่นต้นฉบับค่ะ ข้อมูลในคอมลบไปหมดแล้วก็เลยอยากจะรบกวนคุณ

happymak ส่งแผ่นวาไรตี้รายการนี้คืนกลับมาให้นุชด้วยนะคะ นุชจะรับผิด

ชอบเกี่ยวกับค่าจัดส่งเองค่ะ ขอโทษสำหรับความไม่สะดวกค่ะและขอบ

คุณล่วงหน้านะคะ

ป.ล. ไหน ๆ ก็ได้แผ่นรายการนี้ไปแล้วก็อย่าลืมเปิดดูนะคะเป็นรายการที่ฮา

ดูแล้วจะหลงรัก "แดซอง" แบบว่าฮาและทะเล้นได้ใจจริง ๆ

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 13:58:12 ]

ความคิดเห็นที่ 112

น้องบี...ลิ้งค์ที่ให้มาเป็นฟิค Y ใช่ไหมคะไว้มีเวลาว่างจะอ่านนะ พี่นุชอ่านได้

ค่ะฟิควาย แต่ไม่มีความสามารถในการแต่งประเภทนี้เพราะจิ้นไม่ออก ต้อง

ยอมรับพวกที่เขาแต่งฟิคประเภทนี้ว่ามีความสามารถในการจิ้นเก่งจริง ๆ

แต่ก็มีบ้างเหมือนกันนะที่บางคนเขาไม่ชอบอ่านฟิคประเภทนี้ แต่พี่นุชโอเคค่ะ

ว่างเมื่อไรจะแวะไปอ่านแน่นอน

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 14:02:13 ]

ความคิดเห็นที่ 113

flower ขอตัวออกไปทำธุระก่อนนะคะ ถ้ากลับไม่ดึกเกินไปคืนนี้จะเข้ามาใหม่

ฝากน้องแบ๊วให้คอยต้อนรับสาว ๆ ที่จะแวะเข้ามาค่ะ

จากคุณ : Vannessa - [ 21 ก.พ. 52 14:04:37 ]

ความคิดเห็นที่ 114

วันนี้ไปเป็นเห็บเหาอยู่ที่แผงหนังสือมาค่ะ

ในหนังสือ OK มีข่าว Fashion Show ของ Andre Kim ด้วย มีรูป แบ๊วและคนที่จะมาเดินอีกหลายคน
    พร้อมประวัติสั้นๆให้รู้พื้นเพ

ในหนังสือ HELLO มีข่าว KBS, MBC ,SBS Drama Awards มีรูปแบ๊วเล็กน้อย ไม่ชัดเท่าไร

ส่วนใน ASTA ฉบับล่าสุด ก็ประมวล อันดับดารา นักร้อง ยอดนิยมทั้งหลายประจำปี 2008
    แบ๊ว ได้อันดับ 2 รองจาก คิม มยุง มิน ไม่ว่ากันฝีมือเฮียสุดยอดจริงๆ อันนี้พอรับได้
    และ Iljimae ก็ติดอันดับ 1 ใน 5 Series rating สูง หรือยอดนิยมประจำปีอะไรเทือกนั้นละค่ะ

ในงาน Baek Sang Art Awards ที่จะมีใน วันที่ 27 กุมภาพันธุ์นี้ คงได้ดูแบ๊วเดินพรหมแดง
    แต่ก็ต้องเข้าชิงกับดาราฝีมือเยี่ยมอีกหลายคน ไม่รู้แบ๊วจะฝ่าด่านนักแสดงระดับเทพที่ว่านั่น
    ที่เข้าชิงในสาขานักแสดงนำได้หรือเปล่า หนึ่งในนั้น ก็ คิม มยุง มิน อีกแหละ

เริ่มหนักใจแทนแบ๊ว

( \__/ )
    (=' _'=)
    ( ")_( ")

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 52 17:35:40

จากคุณ : Dew Lite - [ 21 ก.พ. 52 17:34:51 ]

ความคิดเห็นที่ 115

รายงานตัวค่ะ  

พี่ดิวขรา รับทราบข้อวามแล้วนะคะ อิอิไม่ได้โทรหาเพราะลัลล้ากับน้องอยู่ค่ะ

เอาภาพมาฝาก Junki Special 7 ภาพนะคะ แหล่งเดิม Junki Bar ค่ะ

เริ่มเลยละกัน Junki Special 1/7
    เครดิตภาพ Junki Bar + on pic

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 19:42:26 ]

ความคิดเห็นที่ 116

เริ่มเลยละกัน Junki Special 2/7

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 19:43:04 ]

ความคิดเห็นที่ 117

เริ่มเลยละกัน Junki Special 3/7

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 19:43:44 ]

ความคิดเห็นที่ 118

เริ่มเลยละกัน Junki Special 4/7

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 19:44:23 ]

ความคิดเห็นที่ 119

เริ่มเลยละกัน Junki Special 5/7

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 19:44:52 ]

ความคิดเห็นที่ 120

เริ่มเลยละกัน Junki Special 6/7

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 19:45:24 ]

ความคิดเห็นที่ 121

เริ่มเลยละกัน Junki Special 7/7

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 19:45:52 ]

ความคิดเห็นที่ 122

หวัดดีค่ะคุณดิว  คุณดิวโพสต์คห.114แบบนี้ ก็มีคำถามรบกวนคุณดิวอีกแล้ว

ค่ะ Kim Myung Min นี้แสดงเก่งมากเหรอค่ะ แล้วแข่งกับแบ๊วคราวนี้จาก

เรื่องอะไรคะ เคยอ่านที่คุณดิวโพสต์ไว้คราวก่อน คุณKimคนนี้ก็เคยได้

Daesangมาแล้วเมื่อปี2005จากเรื่อง The Immortal ใช่ไม๊คะ ชักอยากดู

ฝีมือแสดงของคุณKimซะแล้วซิ ไม่ได้หรอกใครเป็นคู่แข่งแบ๊ว ต้องถูก

พิสูจน์หมดล่ะ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 21 ก.พ. 52 20:38:57 ]

ความคิดเห็นที่ 123

เปิ้ลจ๋า 7ภาพของเปิ้ลนี้ จุนผอมถูกใจพี่มะนาวมากค่ะ( น้องปอมอย่าเพิ่งค้อน

พี่นะคะ จุนอวบบบบก็น่ารักค่า)โดยเฉพาะคห.118 ขาเรียวเล็กเชียว นึกถึง

ตอนจุนแสดงเรื่อง Fly Daddy Fly แล้วยกขาขึ้นเตะ ขาเรียวเล็กอย่างนี้

เหมือนกัน ชอบจริงๆไม่รู้เป็นโรคอะไรชอบผู้ชายขาตะเกียบ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 21 ก.พ. 52 20:56:54 ]

ความคิดเห็นที่ 124

พี่มะนาวคะ เราว่า คู่แข่งแบ๊วอาจจะไม่ใช่แค่ 1 แต่จะมีถึง 2 คนนะคะ
    1.  คุณ  Kim Myung Min  (Beethoven Virus)

2.  พี่ชาย คุณ ซองซึงฮวน  (East of Eden )
    เพราะ 2 ท่านนี่เขาเข้ารอบพร้อมกันในการประกวดล่าสุดที่ผ่านมาหน่ะคะ

แบ๊วคะ ยังไงนูน่าก็เชียร์แบ๊วค่ะ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 21 ก.พ. 52 21:08:22 ]

ความคิดเห็นที่ 125

พรุ่งนี้เค้านัดกันใช่ไม๊คะ

ทุกอย่างยังเหมือนเดิมใช่ไม๊คะ ...

จากคุณ : แม่ปลาช่อน - [ 21 ก.พ. 52 22:57:29 ]

ความคิดเห็นที่ 126

ความคิดเห็นที่ 122  

หวัดดีค่ะคุณดิว  คุณดิวโพสต์คห.114แบบนี้ ก็มีคำถามรบกวนคุณดิวอีกแล้ว

ค่ะ Kim Myung Min นี้แสดงเก่งมากเหรอค่ะ แล้วแข่งกับแบ๊วคราวนี้จาก

เรื่องอะไรคะ เคยอ่านที่คุณดิวโพสต์ไว้คราวก่อน คุณKimคนนี้ก็เคยได้

Daesangมาแล้วเมื่อปี2005จากเรื่อง The Immortal ใช่ไม๊คะ ชักอยากดู

ฝีมือแสดงของคุณKimซะแล้วซิ ไม่ได้หรอกใครเป็นคู่แข่งแบ๊ว ต้องถูก

พิสูจน์หมดล่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ มะนาวฯ

ยินดีต้อนรับกลับบ้านค่ะ  จริงๆทางบ้านให้อภัยนานแล้ว ทำไมเพิ่งกลับมาคะ?

Kim Myung Min นี่เคยดูผลงานเรื่อง Bad Family มาก่อนน่ะค่ะ ตอนนั้นเล่นคู่กับ
    นัม ซัง มี นางเอก Time between dog and wolf ไปดูรายละเอียดที่ Link นี้ค่ะ

http://www.pingbook.com/dvd/view.php?id=212
    http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=9860

Bad Family
    credit:sbs.co.kr

จากคุณ : Dew Lite - [ 21 ก.พ. 52 23:29:02 ]

ความคิดเห็นที่ 127

ความคิดเห็นที่ 125  

พรุ่งนี้เค้านัดกันใช่ไม๊คะ

ทุกอย่างยังเหมือนเดิมใช่ไม๊คะ ...

จากคุณ : แม่ปลาช่อน

พรุ่งนี้เหมือนเดิมค่ะ
    เวลาดี 4 โมงเย็นที่ Food Court Siam Center

( \__/ )
    (=' _'=)
    ( ")_( ")

จากคุณ : Dew Lite - [ 21 ก.พ. 52 23:40:42 ]

ความคิดเห็นที่ 128

อาโลฮ่า! ยามดึกค่ะ ทุกคน ^^

สรุปพรุ่งนี้หนูไปนะคะ

~~~~~~~~~~~
    ## พี่ดิวหลังไมค์ด้วยค่ะ ถามอะไรนิดหน่อยค่ะ

จากคุณ : Story-Dolly - [ 21 ก.พ. 52 23:45:17 ]

ความคิดเห็นที่ 129

ต่อจาก ความคิดเห็นที่ 126

ต่อมาก็มาดู Beethoven Virus อันนี้ดู On line เพราะตอนนั้นแอบนอกใจจุนไป
    ชอบ ซ็อกกี้ ค่ะ ก็สนุกเป็นเรื่องที่วนเวียนอยู่กับวงดนตรี Orchestra เสียงดนตรี
    Classic เพราะๆ Kim Myung Min รับบท Conductor ขั้นเทพ Master Kang

มีคนเอาไปเปรียบเทียบกับ Nodame Cantapile ของญี่นแต่จริงๆต่างกันมากเลยค่ะ
    ใน Beethoven Virus นั่นค่อนข้าง Serious เป็นเรื่องความสามัคคีในระหว่างคนที่
    เล่นดนตรีด้วยกัน แนวซีเรียส จริงจัง มีขำๆแต่น้อย

Kim Myung Min เล่นเอาเราจำไม่ได้ว่านี่คือคนๆเดียวกับที่เล่น Bad Family เลยค่ะ
    พอดูไป ดูไปแล้วเริ่มนึกออก เรียกว่า พลิก Character สุดๆค่ะ ต้องดูเองถึงรู้

ตอนนี้เป็น Master Kang ใน Beethoven Virus ค่ะ และเล่นได้ดีมากนึกว่าเกิดมาเป็น
    Conductor เลยค่ะ ขนาดชอบ ซ็อกกี้นะคะยังอดชอบ Kim Myung Min ไม่ได้

credit: imbc.com

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 00:28:32

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 00:20:15

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 00:10:00 ]

ความคิดเห็นที่ 130

H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P

H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P   H E L P

แว๊กกกกกกกกกกกกกกก...คห 1-101 หายไปไหนอะ?

เกิดอะไรขึ้น...เเงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง?

(>_<)"

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 00:25:43 ]

ความคิดเห็นที่ 131

พี่ดิวหน้าจอตุ๊กตาขึ้นตั้งแต่ คห. 102 - ปัจจุบัน O_O"
    ช็อก... เกิดไรขึ้นเหมือนกัน???

จากคุณ : Story-Dolly - [ 22 ก.พ. 52 00:33:09 ]

ความคิดเห็นที่ 133

คุณ ตุ๊ก สวัสดีค่ะ

แปะๆอยู่ๆ คห 1-101 หายไปเฉยๆเลย กึ๋ยยยยยย.....พันทิพเป็นอะไรหงะ?
    เง็งมากๆ

เดี๋ยวขอ update สิ่งสำคัญก่อนนะคะ

ขวัญเอ๊ย ขวัญมา แปะ Kim Myung Min ทีเดียวบ้านหายไปครึ่งหลัง แบ๊วโกรธใช่ปะ?
    บอกกันดีๆก็ได้แบ๊ว ไม่ต้องถึงขนาดนี้ แค่จะตอบคำถามคุณ มะนาวฯเท่านั้นเองจ้ะ

(T_T)"

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 01:23:47

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 00:59:24 ]

ความคิดเห็นที่ 134

รายชื่อสมาคมแม่บ้า(น)จุนกิ  Update วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2552  

1. แม่ปลาช่อน (อ๋อม)
    2. The RJ (น้ำ)
    3. Silent Screamerz
    4. astral
    5. pompadour (ปอม)
    6. หญิงใหญ่ใจดี
    7. s.duan
    8. บล็อคโคลี่ผัดกุ้ง
    9. Damajene
    10. แฮฟฟาลัม
    11. Luthien
    12. TaKe A DaY oFF
    13. mon kiwi
    14. boommy
    15. โลมาสีดำ
    16. ~*amistr*~
    17. He Mei Jian
    18. ทำไมต้องล็อกอิน
    19. PCh 05
    20. นางฟ้าปลายศตวรรษ
    21. ~sugarsour~
    22. imuya (สตางค์)
    23. rhythm of the rain (ฝน)
    24. หนึ่งอนงค์
    25. พอลล่า1959 / paulafckr
    26. สบู่ตราลูกไก่ (นก)
    27. น้องหนูพันธุ์ดุ
    28. kamemazu (เจ)
    29. มองฟ้า
    30. Over Protected!~* (นัท)
    31. SAMMYKRIS
    32. เหมียวเหลือง
    33. Zunsalaza
    34. Tas-Chi
    35. FC.JUNKI (ชื่อนาค่ะ)
    36. Dew Lite
    37. หัวหินละเมอ (amhuahin)  (คุณหิน)
    38. Byul (Byul)
    39. lovelyoctopus
    40. august_d
    41. รักyomyong
    42. Dr_jah
    43. MOMIJI_99
    44. ZeaIce
    45. โชกุนเนะ
    46. ผักกูด
    47. soeun (คุณแนน)
    48. Cocochan
    49. setsuki
    50. พระอาทิตย์ทรงกลด
    51. RedSakura
    52. tinglew
    53. resiwa (คุณตั๊ก)
    54. แก้มป่องฟันเหล็ก
    55. JIVE (อ่านว่า ไจว์ฟ)
    56. mamu
    57. การุ (powergaru)
    58. ขาหมูสามรส
    59. Paparazzo
    60. แม่หมอ (WSquare)
    61. ฮูหยินจาง (ฮูหยินจาง)
    62. พี่ด้า (ja@ravikone)
    63. sasipr2001 (แน๊ต)
    64. MaybE_ซารัง
    65. เป่าเป้ย
    66. ซาลาเปาหมูแดง
    67. ตาข่ายดักฝัน
    68. Kiwi_fruit
    69. Lee Jun Ki (แบ๊ว)
    70. nannii (nan_soeun)
    71. belladonna (โอ๋)
    72. ดอกไม้...นอกแจกัน (roongnging)
    73. dizzymoii (mengi)
    74. kannasang (chamai021)
    75. ข้าวเหนียวหมูหวาน (พี่เจี๊ยบ)
    76. yuppie girl
    77. Vannessa (นุช)
    78. เมรีอ้อ (อ้อ)
    79. Bad Dobby
    80. happymak
    81. หมีเน่ากับเจ้าจุ๋น (ฮะหมี)
    82. kaewla / ฟ้าเปลี่ยนสี
    83. Aleya_sares (บี)
    84. โหลยาดอง
    85. เจ้าการเวกเสียงหวาน
    86. ดาด้า (ดาด้าลี)
    87. ขอบคุณที่รักกัน (blueberry_cpie)
    88. กระจ่างเนตร (เกศ)
    89.  ae_junki
    90. มะนาวเพคะ
    91. เพียงพลอย
    92. Love Frangipani.
    93. ceci_dream
    94. Akanema
    95. คนบ้าเกาหลี (ชมพู่)
    96. Seetakarn
    97. ..(@_@).. (นู๋แตงกวา)
    98. thanya
    99. jiszu
    100. Story-Dolly (ตุ๊กตา)
    101. เด็กดอย (jun_dekdoy) (ดอย)
    102. วินห์นี่ (ja aey)
    103. Alex 17
    104. tuktukamazing (เก็บมาจากที่ไปตกกระทู้บ้านหลังที่ 86)

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 01:30:16 ]

ความคิดเห็นที่ 135

( \__/ )
    (=' _'=)
    ( ")_( ")

==<<...update เรื่อง PIF-แบ๊ว-3...>>==

update: 22 กุมภาพันธุ์ 2552 จากคุณ ข้าวเหนียวหมูหวาน

PIF BREAK == ปล่อย PIF  อังคารที่ 20 มกราคม 2552
    รายชื่อผู้ต่อ PIF -แบ๊ว-3 สายที่ 1 ต้นสายคือ คุณ Kiwi_fruit

) คุณ พอลล่า (รับวันที่ 21 มค. 52 ส่งวันที่  26 ม.ค. 52 โดย EMS)
    2) คุณ ae_junki (รับวันที่ 26 ม.ค. 52 ส่งวันที่ 27 ม.ค. 52 โดย EMS)
    3) คุณ bellradonna (รับวันที่ 28 ม.ค. 52 ส่งวันที่ 30 ม.ค.52 โดย EMS)
    4) คุณ ดวง (august_d) (รับวันที่_31 มค.52_ส่งวันที่ _2 ก.พ. 2552_โดย EMS)
    5) คุณ Aleya_sares (รับวันที่ 6 ก.พ 52 ส่งวันที่ 12 ก.พ 52 โดย EMS)
    6) คุณ เพียงพลอย (รับวันที่ 13 ก.พ. 2552 ส่งวันที่ 18 ก.พ. 2552 โดย EMS)
    7) คุณ Thania (รับวันที่ 20 ก.พ. 2552 ส่งวันที่ __________โดย EMS)
    8) คุณ pompadour (ปอม)

รายชื่อผู้ต่อ PIF -แบ๊ว-3 สายที่ 2 ต้นสายคือ Dew Lite

1) คุณ yuppie girl (รับวันที่____??____ส่งวันที่ 27 มค. 52 โดย EMS)
    2) คุณ dizzymoii (อัว) (รับวันที่ 28 มค. 52 ส่งวันที่ 30 มค. 52โดย EMS)
    3) คุณ F.c.junki(นา)(รับวันที่__2 กพ 2552 ส่งวันที่ _6 กพ 52_โดย EMS)
    4) คุณ Vannessa (นุช) (รับวันที่ 10/02/09 ส่งวันที่ 12/02/09 โดย EMS)
    5) คุณข้าวเหนียวหมูหวาน (รับวันที่ 14/02/09 ส่งวันที่ 16/02/09โดย EMS)
    6) คุณ happymak (รับวันที่ 18 ก.พ. 2552 ส่งวันที่ __________โดย EMS)
    7) คุณ Bad dobby (รับวันที่___________ส่งวันที่ __________โดย EMS)
    8) คุณ แม่ปลาช่อน + คุณ สบู่ตราลูกไก่

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 01:33:29 ]

ความคิดเห็นที่ 136

คุณ มะนาวฯ ขา ต่อจากความคิดเห็นที่ 129 นะคะ

ความเห็น ส่วนตั๊ว ส่วนตัว พูดตามชาวบ้านมาอีกที (ชาวบ้านที่ว่านี่ก็สื่อเกาหลีไงคะ)
    คงต้องรบกวนให้อ่าน

@บ้า(น)ลีจุนกิ#74@Lee Jun Ki @PantipThailandFanClub: 2009 ปีทองของ Junki Non-Stop
    http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2009/01/A7391481/A7391481.html

คหที่ 82 เป็นต้นไปค่ะ

ตามบทวิจารณ์แล้ว ซง ซึง ฮอน ในเรื่อง East of Eden ไม่โดดเด่นเท่าไรเมื่อเทียบกับ
    King Myung Min ใน Beethoven Virus ค่ะ

คุณ มะนาวฯคะ ส่วนตัวแล้วไม่อยากให้ใครเกินหน้าเกินตาแบ๊วเลยค่ะแต่เห็นฝีมือ
    การแสดงของบางคนที่ขั้นเทพเรียกพี่นี่ ก็ ได้แต่ลุ้นว่า แบ๊ว สู้ สู้ นะแบ๊วนะ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 01:49:55

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 01:48:42 ]

ความคิดเห็นที่ 137

{{{{{{{{{{{..........น้อง อัว..........}}}}}}}}}}}

มาแปะรูปให้ใหม่อีกทีค่ะ รูปแบ๊วที่หัวกระทู้หายไปค่ะ ครึ่งบ้านค่ะ

(>_<)"

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 07:40:30 ]

ความคิดเห็นที่ 138

พันทิบกระทู้ด๋อย ....
    แบ๊วเอ๊ยย แบ๊วมา แบ๊วมาอยู่ กับเนื้อกับตัวนะคะ พี่ดิว ..

กระทู้นี้มีอะไรบ้างน้า ...
    อ้อ มีรูปแบ๊วกับเด็ก ๆ ที่อินโดฯ ค่ะ หายทั้งยวงเลย ...

จากคุณ : แม่ปลาช่อน - [ 22 ก.พ. 52 07:48:48 ]

ความคิดเห็นที่ 139

ยวงเล็กของแบ๊ว...เอ๊ย รูป set เล็กๆหายไปค่ะ ยวงใหญ่ อยู่บ้านที่แล้วค่ะ
    พูดยวงแล้ว...เจี๋ยวไจ้...หุ หุ

Bon Voyage ค่ะ

(^_^)*

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 09:04:18 ]

ความคิดเห็นที่ 140

หวัดดีตอนสายค่ะ

โอ้โฮ! บ้านหายไปครึ่งหลังเลย เกิดอะไรขึ้นคะ กู้ได้ไม๊คะแบบนี้ เพี้ยง!ขอให้กู้ได้ด้วยเถ๊อะ

คุณดิวคะ จากข้อมูลที่คุณดิวให้มา เหมือนแบ๊วจะยอมรับในฝีมือคุณKimด้วย

เหมือนกันนะคะ แต่ตัวพี่ชายยังมีปํญหาการยอมรับ เพราะฉนั้นตัดทิ้งจาก

การพิสูจน์ คุณKimคะ คุณดิวยอมรับในฝีมือคุณแล้ว เหลือมะนาวคนนี้จะ

พิสูจน์คุณอีกคน ข้าพเจ้าขอปฏิญาณว่าจะไม่biasssssssss แต่ขอบอกไว้

ก่อนนะถึงมะนาวจะยอมรับในฝีมือคุณ แต่คุณไม่มีวันมาแทนที่แบ๊วได้

ขอบอก ตอนแรกกะว่าจะดูแต่Beethoven Virusเรื่องเดียว แต่เห็นภาพนี้ของ

Bad Family นี้แล้วอยากดูแหะ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 10:12:41 ]

ความคิดเห็นที่ 141

ความคิดเห็นที่ 140

.......................................................................แต่ขอบอกไว้

ก่อนนะถึงมะนาวจะยอมรับในฝีมือคุณ แต่คุณไม่มีวันมาแทนที่แบ๊วได้

ขอบอก...........................................................................

บวอกแล้วงาย...ใครก็แทนที่ไม่ได้...รั่วซะขนาดนั้นไม่รู้จะไปหาใครที่ไหน
    มาแทนได้ค่ะ 5555

ล้อเล่นนะแบ๊วนะ...รั่วๆอย่างนี้ละดี นึกถึงที่คุณปอมว่ารักแบ๊วไม่มีเบื่อเจงๆ

(^_^)"

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 10:27:31 ]

ความคิดเห็นที่ 142

It seems to be inevitable if you are famous like Lee Junki who has certainly had a lot of rumors written about him. There was this time where it was written that he had signed on for 3 dramas at the same time and he had to step out to clarify that he hasn't agreed on anything at all. Just recently, it was reported that Lee Junki will be debuting as a singer in March with a dance album, Rain style. But that was dismissed by Junki himself as he blogged about it on his Cyworld and explained how the rumor might have occured in the first place.

With the entry titled, "What singer activities", Junki explained, "I am indeed preparing a lot of stuff right now but that has been misreported by the media who must have thought I was going to debut as a singer. I hope that such things will not happen again in future."

Lee Junki's management agency also confirmed that Lee Junki has no plans to debut as a singer in the near future. A company representative expressed, "Junki is indeed working on something with producer Kim Hyung Suk. But that is for preparation ahead of Junki's 2nd fan meeting Episode 2, after Episode 1 in 2006. He wants to make it an even better event for himself and his fans but that seems to have been misintepreted by the media as his plans for becoming a singer." Episode 2 will take place on his 27th birthday on 17th April.

Besides being known for his exceptional acting talent, Lee Junki has also been showing that he can equally cut it as an entertainer outside of his comfort zone. This could be evidently seen at his first fan meeting, Episode 1 in 2006 and the AnyStar commercial with Lee Hyori where he showed off his incredible dancing ability to the delight of his fans.

credit : coolsmurf @allkpop.com

จากคุณ : ae_junki - [ 22 ก.พ. 52 10:30:36 ]

ความคิดเห็นที่ 143

..

จากคุณ : ae_junki - [ 22 ก.พ. 52 10:33:54 ]

ความคิดเห็นที่ 144

แง้ ๆ ทำไมเป็นอย่างนี้นะ
    ไม่เป็นไรแปะใหม่ไปเรื่อย

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 22 ก.พ. 52 10:37:59 ]

ความคิดเห็นที่ 145

กองกิลหายไปหมดเลย
    แปะใหม่ละกัน

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 22 ก.พ. 52 10:40:03 ]

ความคิดเห็นที่ 146

เซ็ตเดียวกับคุณ ae_junki เรามี 3 รูปนะ  1/3

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 22 ก.พ. 52 10:46:18 ]

ความคิดเห็นที่ 147

เซ็ตเดียวกับคุณ ae_junki เรามี 3 รูปนะ  2/3

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 22 ก.พ. 52 10:48:18 ]

ความคิดเห็นที่ 148

เซ็ตเดียวกับคุณ ae_junki เรามี 3 รูปนะ  3/3

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 22 ก.พ. 52 10:49:51 ]

ความคิดเห็นที่ 149

เพิ่ม่ 1 รูปนะ คะ  

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 22 ก.พ. 52 11:01:23 ]

ความคิดเห็นที่ 150

คุณ เปิ้ลฝากแปะรูป กงกิลอีกที เอาเท่าที่จำได้ก็พอค่ะ สงสัยต้องขึ้นกระทู้
    ใหม่ตอน 300 เสียกระมัง

ความเห็นส่วนตัว...ไม่รู้ทำไม นิตสารญี่ปุ่น ถ่ายรูป จุนกี ออกมาสู้เกาหลีไม่
    ได้เลย นิตสารเกาหลีถ่ายรูป จุนกี ออกมามีชีวิตชีวากว่าแยะ

ขอบคุณที่ update ข่าวสารนะคะ คุณ เอ๋ และ คุณ เปิ้ล

(^_^)*

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 11:13:29 ]

ความคิดเห็นที่ 151

สวัสดีแม่บ้าน จุน ทุกคนค่ะ
    แม่บ้าน จุน ขยันอดทนไม่ย้อท้อกันจริง ๆ
    รูปหายก้อโพสใหม่ สู้ สู้
    Fighting Fighting !!!!!!

จากคุณ : Alex 17 - [ 22 ก.พ. 52 11:18:51 ]

ความคิดเห็นที่ 152

แปลจากที่ คุณ เอ๋ แปะใน คห 142 ค่ะ

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

It seems to be inevitable if you are famous like Lee Junki who has certainly had a lot of rumors written about him.
    ดูจะเป็นการหลีกเลี่ยงไม่ได้สำหรับใครก็ตามที่มีชื่อเสียงเช่น ลี จุน กี เรื่องข่าวลือสารพัดที่เขียนถึงเขา

There was this time where it was written that he had signed on for 3 dramas at the same time and he had to step out to clarify that he hasn't agreed on anything at all.
    มีอยู่ครั้งหนึ่งที่มีข่าวเขียนว่า ลี จุน กี ได้เซ็นสัญญาแสดงละครถึง 3 เรื่องพร้อมๆกันเลยทีเดียว และ เจ้าตัวก็ต้องออกโรงเองมาชี้แจงว่า เขายังไม่ได้ตกลงอะไรทั้งสิ้น

Just recently, it was reported that Lee Junki will be debuting as a singer in March with a dance album, Rain style. But that was dismissed by Junki himself as he blogged about it on his Cyworld and explained how the rumor might have occured in the first place.
    เพิ่งไม่นานมานี่เองที่ มีข่าวว่า ลี จุน กี จะเปิดตัวเป็นครั้งแรกในฐานะนักร้องด้วยอัลบั้มเพลงแด๊นส์ สไตล์เดียวกับ Rain ในเดือนมีนาคมนี้ และ ลี จุน กี ก็ ออกมาปกิเสธข่าวนี้ใน blog ของเขาใน cyworld และได้อธิบายไว้ด้วยว่าต้นข่าวลือนี้มีที่มาที่ไปอย่างไร

With the entry titled, "What singer activities", Junki explained, "I am indeed preparing a lot of stuff right now but that has been misreported by the media who must have thought I was going to debut as a singer. I hope that such things will not happen again in future."
    ในการจั่วหัวเรื่องว่า “หลากหลายกิจกรรมที่นักร้องปฏิบัติ” จุน กี ได้อธิบายว่า “อันที่จริงแล้ว ผมก็กำลังเตรียมการอะไรต่ออะไรหลายอย่างครับ และมันก็มีการรายงานข่าวออกไปผิดๆโดยพวกสื่อซึ่งคงจะคิดว่าผมจะเตรียมเปิดตัวเองในฐานะนักร้อง ผมได้แต่หวังว่ามันคงจะไม่เกิดขึ้นอีกในอนาคตครับ”

Lee Junki's management agency also confirmed that Lee Junki has no plans to debut as a singer in the near future.
    บริษัทต้นสังกัดของ จุน กี ได้ออกมายืนยันเช่นกันว่า ลี จุน กี ไม่มีแผนที่จะเปิดตัวในฐานะนักร้องในอนาคตอันใกล้นี้แน่นอน

A company representative expressed, "Junki is indeed working on something with producer Kim Hyung Suk. But that is for preparation ahead of Junki's 2nd fan meeting Episode 2, after Episode 1 in 2006.
    บริษัทที่เป็นตัวแทนของเขายังกล่าวต่ออีกว่า “อันที่จริงแล้ว จุน กี กำลังตระเตรียมงานร่วมกับ คุณ Kim Hyung Suk ซึ่งเป็นผู้จัดงาน แต่นั่นเป็นการวางแผนเตรียมตัวเพื่องานแฟนมีทครั้งที่ 2 นั่นคือ จุน กี แฟนมีท Episode 2 หลังจาก Episode 1 ที่มีไปเมื่อปี 2006”

He wants to make it an even better event for himself and his fans but that seems to have been misinterpreted by the media as his plans for becoming a singer." Episode 2 will take place on his 27th birthday on 17th April.
    จุน กี ต้องการทำให้เป็นงานแฟนมีทที่ดีกว่าเดิมทั้งสำหรับตัวเขาและแฟนๆของเขาด้วย แต่นั่นทำให้สื่อเอาไปตีความกันผิดๆ ว่าเขาเตรียมตัวจะเป็นนักร้อง” งานแฟนมีท Episode 2 จะมีขึ้นในวันที่ จุน กี อายุครบ 27 ปี ซึ่งก็คือในวันที่ 17 เมษายนนี่

Besides being known for his exceptional acting talent, Lee Junki has also been showing that he can equally cut it as an entertainer outside of his comfort zone. This could be evidently seen at his first fan meeting, Episode 1 in 2006 and the AnyStar commercial with Lee Hyori where he showed off his incredible dancing ability to the delight of his fans.
    นอกจากจะเป็นที่รู้ๆกันถึงทักษะและฝีมือการแสดงที่ยอดเยี่ยมแล้ว เขายังเป็นผู้ที่เกิดมาเป็น Entertainer โดยแท้ เขาทำในสิ่งที่ไม่ค่อยได้ทำเท่าไรก็ตามได้ดีไม่แพ้กัน  ซึ่งปรากฏชัดในงานแฟนมีท Episode 1 และผลงานภาพยนตร์โฆษAnyStar ซึ่งเขาได้ทำร่วมงานกับ Lee Hyori ลี จุน กี ได้แสดงถึงความสามารถในการเต้นอันยอดเยี่ยมเพื่อทำให้แฟนๆมีความสุข

credit : coolsmurf @allkpop.com
    Thai translation by Dew Lite

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

น่าจะเพิ่มงานเต้นอีก 1 นะคะ ที่เต้นงาน Hallyu Expo in Asia 2007 งานนั้น จุนก็เต้นไฟแล่บกับคู่หูเก่า Poppin Hyun Joon นั่นก็สุดยอดค่ะ แปะ youtube ให้คุณ เอ๋ไปวันก่อน

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 22:10:09

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 14:36:07

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 13:02:09

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 12:14:19 ]

ความคิดเห็นที่ 153

รบกวนถามหน่อยค่ะ ว่างานแฟนมีต จุน ที่เกาหลีเนี่ยจัดชัวร์วันที่ 17 เมษา

แน่นอนหรือป่าวคะ แล้วถ้าแบบว่าจะเข้าร่วมงานจะมีช่องทางซื้อตั๋วได้ยังไงคะ

จากคุณ : Alex 17 - [ 22 ก.พ. 52 14:12:03 ]

ความคิดเห็นที่ 154

ความคิดเห็นที่ 153  

รบกวนถามหน่อยค่ะ ว่างานแฟนมีต จุน ที่เกาหลีเนี่ยจัดชัวร์วันที่ 17 เมษา

แน่นอนหรือป่าวคะ แล้วถ้าแบบว่าจะเข้าร่วมงานจะมีช่องทางซื้อตั๋วได้ยังไงคะ

จากคุณ : Alex 17

คุณ พอลล่า กับ คุณ นา น่าจะมีคำตอบให้ค่ะเดี๋ยวรอ 2 ท่านนี้มาตอบค่ะ

(^_^)*

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 14:19:20 ]

ความคิดเห็นที่ 155

บ้านหายไปไหนครึ่งหลังเนี่ย แบ๊วจ๋าแค่ม่บ้านพูดถึงชายอื่นหน่อยเดียว ทำบ้านหายเลยหรอ

เห็นด้วยกับพี่ดิวว่าคุณยุ่นปี่นี่ถ่ายรูปแบ๊วออกมาดูไม่แจ่มเท่าที่เกาหลีถ่ายเลย ขอบคุณคำแปลมากๆค่า

พี่นุชขรา....ขอบคุณมากๆค่า ตอนที่ชางอีรับเชิญตลกรึเปล่าคะ อยากดูแล้วสิ พูดถึงชายอื่น บ้านจะหายอีกมั๊ยเนี่ยแบ๊ว

พี่มะนาวขรา...ปอมชอบหมดแหล่ะค่ะ ขอให้เป็นจุนไม่ว่าจะอ้วนจะผอม นิ้วจะอ้วนสั้น ยังไงก็ร้ากและจะร้ากตลอดไป 5555

ตอนนี้ไม่รู้คุณแม่บ้านคุยกันไปถึงไหนกันแล้ว วันนี้ไม่ว่างเลยไม่ได้ไปแจมด้วย

จากคุณ : pompadour - [ 22 ก.พ. 52 18:57:35 ]

ความคิดเห็นที่ 156

พี่มะนาวเรื่อง bad family ครอบครัวกำมะลอ ตลกดีนะคะ ตอนนั้นดูแล้วยังชอบเฮีย Kim Myung Min เลย เฮียแกจัดว่าเป็นยอดฝีมืออีกคนของเกาหลีค่า งานนั้นต้องเอาใจช่วยจุนเยอะๆ

ปีนี้รางวัลเดซาง เราลุ้นจุนให้ได้สาขาละคร ส่วนหนังลุ้นชางอีพระเอกเรื่อง golden bride ในสาขาหนัง จากเรื่อง boys don't cry  อยากดูงานนี้ออนไลน์ใครรู้บ้างว่าต้องทำไง พลุ พลุ

พี่นุช...จะแวะไปอ่านนิยายของพี่นุชนะคะ

พี่อ๋อม...โทรมาเค้าโทรกลับไปแล้วแต่ไม่ติดอ่ะ ไม่มีสัญญาณตอบรับค่า

จากคุณ : pompadour - [ 22 ก.พ. 52 19:07:58 ]

ความคิดเห็นที่ 157

กลับมาคนแรก รายงานตัวค่ะ ^^

แต่เดี๋ยวจะไปกินข้าวก่อน ดึก ๆ จะแว่บมาใหม่นะคะ

จากคุณ : Story-Dolly - [ 22 ก.พ. 52 20:03:57 ]

ความคิดเห็นที่ 158

วันนี้มาภาระต้องพาลูกไปหาหมอเลยไม่ได้ไปเจอแม่บ้า(น)แบ๊วเลย

เสียดายจัง เป็นงัยกันบ้างค้ะ ไปกลับมาแล้วมาเล่า ให้ฟังด้วย

จากคุณ : FC.JUNKI - [ 22 ก.พ. 52 20:20:46 ]

ความคิดเห็นที่ 159

นัดวันนี้ นึกว่าคุณปอมจะไปด้วย ซะอีก ถึงได้โทรหา ...

โทรศัพท์เราโทรเข้าไม่ได้ค่ะ โทรออกได้อย่างเดียว 55 55

เรื่อง Boy don't cry อ๋อมมีซับอิงค่ะ สนใจไม๊ คุณปอม ... ไปที่นี่โล้ด
    http://www.dlaznmovies.com/2009/01/boys-do-not-cry.html

แต่ว่า อ๋อมเชียร์ จีวานขรา Rough Cut นะคะ สู้กันหน่อยค่ะ คุณปอม 5 55 55
    เรื่องนี้อยู่ที่นี่
    http://www.dlaznmovies.com/2008/12/rough-cut.html

จากคุณ : แม่ปลาช่อน - [ 22 ก.พ. 52 20:30:13 ]

ความคิดเห็นที่ 160

ช่วยแปะMVค่ะ แต่อาจจะไม่ใช่อันที่หายไป MVนี้เป็นของคุณNinda

Fanclub ชาวไทย ทำได้น่าสนใจค่ะ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 20:53:04 ]

ความคิดเห็นที่ 161

ช่วยแปะภาพกองกิลที่หายไปของน้องเปิ้ล ที่คุณดิวเอาไปทำWallpaper

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 52 06:21:57

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 21:11:57

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 21:02:44 ]

ความคิดเห็นที่ 162

แปะภาพแบ๊วกับเด็กๆของน้องอัวที่หายไป

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 21:06:31 ]

ความคิดเห็นที่ 163

ของน้องอัวอีกภาพ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 21:08:44 ]

ความคิดเห็นที่ 164

อีกภาพของน้องอัวหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ใจคือจุนถูกหักคะแนนจากน้องปอม

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 21:16:37 ]

ความคิดเห็นที่ 165

ขอแปะซ้ำอีกครั้งจากที่หายไป เพราะน่ารักมากกกกกกก โยงงีเลิศศศศ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 21:28:46 ]

ความคิดเห็นที่ 166

ขอตัวไปดูเนื้อคู่ประตูถัดไปที่อัดไว้ก่อนนะคะ ดูค้างอยู่ค่ะ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 22 ก.พ. 52 21:31:57 ]

ความคิดเห็นที่ 167

เป็นยังไงกันบ้างไม่รู้ เสียดายที่ไม่ได้ไปเม้าท์ด้วย เพราะมัวทำหน้าที่พี่สาวที่แสนดี ทาสีห้องให้น้องอยู่
    มาแปะบ้าง กองกิลของเราที่หายไป

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 22 ก.พ. 52 22:52:57 ]

ความคิดเห็นที่ 168

คุณ เปิ้ล อีกรูปค่ะที่ กงกิล กินไก่ (4 ก เลยเฮะ) อยู่กับจางเซงและคณะตลก ตอนที่ได้เข้าวังวันแรกหงะ

วันนี้เราถามกันว่า ใครอยากไปรับแบ๊วที่สนามบินให้บอกมาในกระทู้ด้วย วัที่ไปรับคงเป็นวันใกล้แต่ยังไม่ทราบชัดเจน ให้เผื่อวัน และ เวลาไว้ สักวันหรือ 2 วันนะคะ ตอนนี้ยังเอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้ค่ะ ต้องเผื่อไว้ก่อน

(^_^)*

จากคุณ : Dew Lite - [ 22 ก.พ. 52 23:13:12 ]

ความคิดเห็นที่ 169

พี่ดิวคะ  เอารูปมาให้ตามที่ขอ
    เราลาพักร้อนไว้แล้ว รอรับแบ๊ว ......ไปรับแบ๊วที่สนามบิน อิอิ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 23 ก.พ. 52 07:11:58 ]

ความคิดเห็นที่ 170

กองกิล สวยนะเนี่ยะ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 23 ก.พ. 52 07:14:29 ]

ความคิดเห็นที่ 171

ไปหล่ะ มาใหม่บ่าย ๆ นะ อิอิ

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 23 ก.พ. 52 07:15:33 ]

ความคิดเห็นที่ 172

มีดันIljimae กับTBDW ที่นี่ค่ะ

A7555145 ช่วยแนะำนำซีรี่ส์เกาหลีไห้หน่อยคับ
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7555145/A7555145.html

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 23 ก.พ. 52 07:49:44 ]

ความคิดเห็นที่ 173

คุณดิวคะ สมัครด้วยคนค่ะ

จากคุณ : มะนาวเพคะ - [ 23 ก.พ. 52 07:50:49 ]

ความคิดเห็นที่ 174

ความคิดเห็นที่ 173  

คุณดิวคะ สมัครด้วยคนค่ะ

OK ค่ะ คุณ Kiwi คุณ มะนาวฯ ถ้าจองครบ 15 ที่แถมทัวร์ดูบั้งไฟฟรีด้วยค่ะ
    5555

ไปรับแบ๊วกันเถิด
    1) คุณ Kiwi
    2) คุณ มะนาวฯ
    3) คุณ อัว (จะคอนเฟิร์มอีกทีใส่ชื่อไว้ก่อน)
    4) Dew Lite
    5) _________

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 52 08:41:30

จากคุณ : Dew Lite - [ 23 ก.พ. 52 08:32:57 ]

ความคิดเห็นที่ 175

OK ค่ะ คุณ Kiwi คุณ มะนาวฯ ถ้าจองครบ 15 ที่แถมทัวร์ดูบั้งไฟฟรีด้วยค่ะ
    5555

1) คุณ Kiwi
    3) คุณ อัว (จะคอนเฟิร์มอีกทีใส่ชื่อไว้ก่อน)
    4) Dew Lite
    5) FC.Junki

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 52  เวลา 09.13 น
    จากคุณ : Dew Lite  - [ 23 ก.พ. 52 08:32:57 ]
    -------------------------------------------------------------------

พี่ดิวขรา  นาไปด้วยค่ะ ลงชื่อ คอนเฟิร์มค่ะ

จากคุณ : FC.JUNKI - [ 23 ก.พ. 52 09:14:39 ]

ความคิดเห็นที่ 176

5555

1) คุณ Kiwi
    4) Dew Lite
    5) FC.Junki
    6) Celine (+ เพื่อนอีก 3 คน)

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 52  เวลา 09.13 น
    จากคุณ : Dew Lite  - [ 23 ก.พ. 52 08:32:57 ]
    -------------------------------------------------------------------

P' Celine ฝากลงชื่อค่ะ

จากคุณ : Story-Dolly - [ 23 ก.พ. 52 10:34:37 ]

ความคิดเห็นที่ 177

พี่ดิวขรา เราขอสละสิทธิ์ทัวร์ดูบั้งไฟนะคะ เพราะคุณน้องเคยไปดูมาแล้ว อิอิ
    แค่ไปรับแบ๊ว น้องที่ทำงานก็เคืองเอาแล้ว อิอิ หยุดอีกแล้ว แต่ก็นะ นาน ๆ คนของเราจะมาทีก็ต้องเต็มที่หน่อย ไปไหนไปด้วย

ยังหาชุดไม่ได้เลยนะ เครียดนะเนี่ยะ ไม่ได้ใส่กระโปรงนานมาก ใส่ตอนรับปริญญาล่าสุดที่ผ่านมาเอง

จากคุณ : kiwi_fruit - [ 23 ก.พ. 52 12:13:54 ]

ความคิดเห็นที่ 178

สวัสดีค่ะ คุณStory-Dolly (คุณตุ๊กตา หรือเปล่าคะ เดาอีกแล้วช้านนนน)  คุณ FC.JUNKI  คุณดิว  คุณมะนาว  คุณเปิ้ล  ชนแก้ว

แวะมาลงชื่อว่าเข้ามาบ้านแล้วค่ะ  (แต่ไม่กล้าลงชื่อไปรับน้องแบ๊ว เพราะไปไม่ได้แน่ ๆ ....แงงงงงงงงงงงงงง)

ปล.เกิดอะไรขึ้นคะ  ทำไมหัวบ้าน แรฟในบ้านหายไปเยอะจังเลยอะคะ

จากคุณ : Love Frangipani. - [ 23 ก.พ. 52 12:16:24 ]

ความคิดเห็นที่ 179

1) คุณ Kiwi
    4) Dew Lite
    5) FC.Junki
    6) Celine (+ เพื่อนอีก 3 คน)
    7) Pomme ปอม (ว่างไม่ว่างเค้าก็จะไป 555 เพื่อจุน)  

พี่ดิวถ้าครบ 15 คนพาไปดูบั้งไฟจริงๆนะ เค้ายังไม่เคยเห็นลย มีกำหนดอายุขั้นต่ำรึเปล่าคะ haha haha

พี่อ๋อม...มีโทรศัพท์รุ่นนี้ด้วยหรอ 555 เปลืองตังค์ตายเลย
    สนมากๆเลยค่าเรื่อง boys don't cry พระเอกหล่อทั้งสองคนเลย งานนี้เชียร์ชางอีสุดใจ ชางอีสู้ๆ ชางอีสู้ตาย ชางอีไว้ลาย สู้ตาย สู้ๆ  จีวานขรางานนี้ของชางอีเถอะ 5555

พี่มะนาว...รูปนั้นจุนโดนตัด 1 แต้มแน่นอนค่ะ จริงๆน่าจะตัดมากกว่านั้น แต่เพราะความน่าร้ากเลยแค่ 1 แต้มพอ

จากคุณ : pompadour - [ 23 ก.พ. 52 12:23:57 ]

ความคิดเห็นที่ 180

ขอเสนอว่าควรเปิดบ้านใหม่ค่า เดี๋ยวบ้านนี้ด๋อยอีก

จากคุณ : pompadour - [ 23 ก.พ. 52 12:29:08 ]

ความคิดเห็นที่ 181

แตกแล้วนะคะ

ตามมานะคร้าบ

จากคุณ : pompadour - [ 23 ก.พ. 52 12:30:44 ]

ความคิดเห็นที่ 182

แตกแล้วคร้าบ ตามมาคร้าบ

จากคุณ : pompadour - [ 23 ก.พ. 52 12:37:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com