Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้นี้ขอช่วยสอนการผัดมาม่าให้หน่อยครับ...ผมผัดมาสองครั้งห่วยแตกทั้งสองครั้ง T_T:

สภาพล่าสุดของมาม่าผัดของผมเมื่อ19.30 น.วันที่3 มีนาคม หลังจากผมใส่

มาม่าไปสองห่อ ไข่ 3 ฟอง น้ำมันหอยสี่ถึงห้าหยด น้ำปลาเล็กน้อย ใส่ผัก

กาดขาว 1 หัว ใส่น้ำมันเยอะพอสมควรเพราะเพื่อนบอกว่าให้ใส่เยอะหน่อย

เดี๋ยวมันติดกะทะ สรุปรสชาดสุนัขยังเมิน....  ^^"

วิธีของผมคือ

1. ใส่น้ำมันในกะทะรอจนร้อน แล้วเทมาม่าที่ต้มและเทน้ำทิ้งเรียบร้อยแล้ว...

2. ใส่ผักกาดขาวเป็นระยะ

3. จากนั้นก็ตอกไข่ใส่ไปเรื่อยๆ

4. พอสักพักเริ่มเห็นมาม่าติดกะทะ เลยเติมน้ำมันไปอีกหนึ่งยก

5. ผัดๆ  และก็ผัดๆ

6. ใส่น้ำมันหอยเพราะคิดว่ามันจะทำให้อร่อยขึ้น

7. ก็ผัดไปผัดมาเพื่อให้น้ำมันมันแห้ง มันก็ไม่แห้งสักที เลยตักใส่ชามกิน

เลยละกันวะ...ง่ำไปคำแรก...   ^^:

สรุป  โอวว เส้นมาม่าผมมันเยิ้ม และแข็งโป๊กผสมผสานกันไป รสชาดไม่

ต้องพูดถึง ไร้ความอร่อยที่สุดในโลก.....ช่วยแนะนำทีครับ ตกลงวิธีการทำ

มาม่าผัดนี่มันทำยังไงกันแน่  ใครอยากลองชิมไปที่คอนโดผมเลยครับ จะ

เก็บไว้ให้ แหะๆ

จากคุณ : ผมก็ยังคิดว่าผมหล่อ - [ 3 มี.ค. 52 21:15:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com