Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

KATORI SHINGO # 041 บ้านชินโง ของชินโง เพื่อชินโง โดยแฟนชินโง{แตกประเด็นจาก A7536823}

บ้านเราดีที่สุด
    บ้านของพวกเราเนี่ยดีที่สุดแล้ววววววว
    บ้านของเรา เพื่อ(สนองนี๊ด)พวกเรา โดยพวกเราเอง (ฮา)

นิว่าบ้านเราเนี่ยโคตรจะเสรีนิยมเลยครับ
    ชอบ
    แต่ถึงจะเสรีนิยม ก็ยังเคารพในเสรีภาพของคนอื่น
    ถึงจะมีจิกกัดกันเองบ้าง แต่เราก็ทำให้ระดับที่พวกเรารับกันได้เนาะ
    จริงๆแล้วหลักในการทำให้สังคมสงบสุขคือ คิดถึงใจเขาใจเรา
    เราอิสระได้เต็มที่ แต่เราต้องคิดถึงใจคนรอบข้างเรานะครับ
    แต่กระนั้น เราไม่ได้คิดถึงใจชินโงเลย 555555
    กัดแหลก..  เฮ่อออ ไม่รู้ว่าชินโง 1ปีที่ผ่านมาจะจามไปกี่รอบ จะหนาวๆร้อนๆรึเปล่า น่าสงสารจัง

จริงๆแล้วที่แตกบ้านก็คือ....
    บ้านเรามันครบ1ปีแล้วนี่ครับ?
    1ปีที่ผ่านมาได้เจอกับอะไรเยอะแยะ
    มีแขกแวะเวียนมาบ้าง โพสบ้างไม่โพสบ้าง แอบอ่านบ้าง เปิดมาเจอรูปอุจาดแล้วปิดเลยบ้าง(ฮา)
    แต่ยังไงเราก็มีกันสามคนไม่เคยเปลี่ยน
    นิไม่เคยคิดเลยว่าบ้านเราจะอยู่ได้ยืนยาวขนาดนี้โดยลำพังเราแค่สามคน
    แต่นิคิดเสมอว่า นิอยากให้บ้านนี้คงอยู่ตลอดไป เพราะเป็นที่ที่นิเข้าแล้วสบายใจที่สุด
    สามารถโพสได้โดยไม่ต้องคิด ^_______^
    ขอบคุณชินโงจังที่ทำให้นิได้เจอพี่ๆที่น่ารัก นิดีใจที่ได้รู้จักพี่ๆนะครับ
    ขอบคุณพี่นกที่ใจดีคอยช่วยเหลือหลายๆอย่าง คอยฟังนิคร่ำครวญอย่างปวดร้าว(กร๊ากกก)
    ขอบคุณพี่ปุ๊กที่ช่วยรั่วเป็นเพื่อนนิ ช่วยเหลือนิ ใจดีกับนินะครับ
    ขอบคุณพี่อีกคนที่ชอบนากาอิ (อิอิ) ถึงจะไม่ค่อยได้คุยกัน แต่นิก็ยินดีและดีใจที่ได้รุ้จักนะครับ

จริงๆแล้วมันเกินมาราวๆ5วันได้ล่ะครับ
    เพราะบ้านหลังแรกที่นิเปิดมันเปิดวันที่28ก.พ.51 (ไม่รอให้เปิดวันที่29ล่ะ จะได้ฉลองบ้านที4ปีครั้ง)

อ่า.. 1ปีแล้วสิน๊า มันมีอะไรเกิดขึ้นเยอะจริงๆ
    นิไปร่อนเร่เรื่อยเปื่อยในหลายกระทู้ มีคนชอบนิบ้างไม่ชอบนิบ้าง
    ซึ่งมันก็น๊า.. คนที่ชอบนิก็ดีใจ(มาก) แต่ที่ไม่ชอบนิก็อยากให้ชอบจัง (กร๊ากกกกก)
    แต่ว่าเนาะ ที่ไหนก็ไม่สุขใจเท่าบ้านเรา
    รู้สึกเหมือนเป็นกาแฟเลยครับ
    มีผงกาแฟ ครีมเทียม แล้วก็น้ำตาล
    ส่วนผสมของพวกเรามันลงตัวเป๊ะ ^_____^

ส่วนชินโงจังเป็นแก้วกาแฟที่คอยรองรับอารมณ์วิปริตของพวกเราสินะ คริคริ

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 52 22:17:36

จากคุณ : ninoshingo - [ 4 มี.ค. 52 22:16:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com