Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมื่อหมูปิ้งของฉันโดนขโมย

เรื่องเกิดขึ้นสดสดร้อนๆ จนพาลทำให้ค้างคาใจจนถึงตอนนี้

เหตุเกิดเมื่อเวลาประมาณ 2 ทุ่ม ผมได้ขนของจะย้ายหอเอาไปข้างนอก เมื่อขนเสร็จไปไว้อีกหอนึงเรียบร้อยก็เลยกลับ ซึ่งก่อนกลับก็ได้ขับรถผ่านร้านข้าวเหนียวหมูปิ้งเจ้าประจำ เลยซื้อหมูปิ้งและข้าวเหนียวเป็นเงิน 20 บาท

เสร้จแล้วก็ขับรถกลับมาที่หอ พอดีที่หน้าหอผมนั้นมีโรงอาหาร และมีร้านเซเว่นตั้งอยู่ ผมก็เลยเข้าไปซื้อบัตรเติมเงิน เอาหมูปิ้งวางไว้ตะแกรงหน้ารถ
    ผมเดินไปซื้อประมาณไม่ถึง 5 นาที เดินกลับมาที่รถ ปรากฏว่า...

ถุงหมูปิ้งหาย !!!

เฮ้ย !@ หมูปิ้งหายไปไหนฟ่ะ ผมพยายามมองไปที่รถทางอื่นเผื่อผมจะเบลอจำรถตัวเองไม่ได้ แต่รถที่ผมมองมันก็เป็นรถของผมนี่หว่า

แต่หมูปิ้งมันหายไปไหน

คือที่คาใจคือ มันหายไปได้ยังไง

ที่สงสัยตอนแรกผมก็คิดว่าหมาที่หอจะเอาไป แต่ผมว่าไม่น่าจะใช่เพราะหมาที่หอมันมีตัวเดียวแถมยังตัวเตี้ยด้วย และผมก็ยังเห็นมันวิ่งเล่นอยู่ ไม่น่าจะใช่มัน และไม่มีหลักฐานเพราะถ้าหมากินมันก็ต้องเห็นถุง แต่นี้ไม่เห็นอะไร

ไม่มีอะไรหรอกครับแค่คาใจว่ามันหายไปได้ไง

จากคุณ : เมื่อตื่นขึ้นมาหัวใจก็ยังมีรัก - [ 5 มี.ค. 52 21:21:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com