Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ระบบเอาใจลูกค้าของเมเจอร์อีจีวีมีปัญหา ขอประจาน (รัชโยธิน)

นี่คือบัตรที่ผมได้รับมาจากแกรนด์อีจีวี ได้สติ๊กเกอร์สีส้ม
    ครั้งต่อๆมา ผมไปใช้บริการที่เมเจอร์รัชโยธิน ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คุณพนักงานที่น่ารักก็แปะไปเรื่อยๆจนมันเต็ม

วันหนึ่งผมจึงขึ้นไปแลกป๊อปคอร์นที่เมเจอร์รัชฯ อ๊ะ แลกได้แค่สาขาในบัตร ไม่มีรัชฯ โอเคๆ ค่อยไปสยามก็ด้ะ

วันนี้ผมมาสยาม แลก...ไม่ได้อีก บอกสติ๊กเกอร์คนละสี ของขึ้นสิครับ พนักงานป๊อปคอร์น (พูดจาน่าไล่ออกมาก คงมีกรณีนี้เยอะ จนเบื่อที่จะพูดกับลูกค้า) ก็บอกว่าไม่ได้ ไม่ได้ ลูกเดียว

พอคุยกับพนักงานคนอื่นที่พอจะพูดภาษากับลูกค้า ก็เข้าใจดังนี้
    บัตรนี้ปั๊มไว้ว่าแกรนด์อีจีวี ต้องแปะสีส้มจากแกรนด์อีจีวีเท่านั้น
    แล้วผมก็ถาม
    ถ้าผมเอาบัตรนี้ไปแปะสีขาวครบสิบดวง ผมก็ยังแลกที่นี่ไม่ได้?
    ใช่
    แถมบอกอีกว่ากรณีนี้มีเยอะมาก

แนะนำเมเจอร์นะครับ ไม่ต้องมีก็ได้ครับ ไอ้พวกสะสมไรนี่ ถ้ากติกามันยุ่งยากนัก คุณจะแถมอะไรให้ลูกค้า แต่มามีระบบที่ไม่เป็นระบบ คุณจะเสียลูกค้าเสียอีก

ตอนนี้ผมจึงจะเตรียมชาร์จพลัง แตกหักกับเมเจอร์
    เพื่อความขาวสะอาด ก่อน 31 มีนา ผมต้องไปดูหนังอีกสองที่นั่ง ถ้าเขายังไ่ม่ให้ก็คงมีเรื่องล่่ะครับ เพราะผมโทษเมเจอร์รัชโยธินเป็นหลักนะ ว่าคุณมาแปะสติ๊กเกอร์โดยไม่อ่านใบอย่างนี้ได้ยังไง
    อย่าพึ่งคิดมาก เดี๋ยวผลเป็นไงจะมาอัพเดทครับ

จะเอาอะไรกันนักหนาเนี่ย แค่ป๊อปคอร์นน้ำ และระบบเฮงซวย!

จากคุณ : petehx - [ 16 มี.ค. 52 00:31:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com