Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

"'' คิดเช่นไรกับ ผู้ปกครองเด็กแว๊น ที่ออกมาพูดวันนี้ "'''

เมื่อกี้ดูเรื่องเล่าเช้านี้ แล้วเห็นผู้ปกครองเด็กคนหนึ่ง ที่ขับรถไปชนตำรวจ

คือ พ่อเด็กบอกว่า ไม่ได้ตั้งใจชน อันนี้ ไม่เห็นเหตุการณ์

แต่ที่บอกว่า  จริงๆแล้วลูกเค้าเป็นเด็กดี  อื้ม ผมไม่เชื่อครับ

เด็กที่ไหน บ้างครับ ออกมาขับรถดึกดื่นๆ  ทำไมพ่อ  ไม่ยอมดูแลลูกให้ดีๆล่ะครับ

เพราะให้ท้าย กันเช่นนี้  ผมว่าก็สมควรแล้วล่ะครับ ที่เค้าไม่ให้ประกันตัวอ่ะครับ

อีกอย่างน่ะครับ ผมว่า น่าจะมีกฏหมาย ออกมาบังคับแบบจริงๆจังซักทีครับ

พวกนี้ทำให้เกิด อาชญากร ครับ ไหนจะรถซิ่งกวนเมือง

ปล้น จี้ เอาเงินไปแต่งรถ เอาเงินไปเที่ยว สูบยา

ไหนจะ ข่มขืน  ไอ้ที่เรา เห็นๆข่าวทุกวันนี้ ไม่ใช่เพราะไอ้พวกนี้เหรอ

ผมอยากให้เสนอ  ให้เด็กพวกนี้ไป ฝึกทหาร ครับ

เอาไปฝึกที่ ป่าหวาย ลพบุรี เลย ครับ  ซักสามเดือน ผมว่าอาจจะเห็นผล น่ะครับ

จากคุณ : manmomin - [ 16 มี.ค. 52 06:55:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com