Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เจอเต็มๆ เลยครับ หนังตัวอย่าง "เชือดก่อนชิม" ไม่ได้ตั้งใจดูนะ

อุตส่าห์พาหวานใจมาดูหนังเรื่อง  "ความจำสั้น แต่รักฉันยาว"  กะว่าจะมาสวีทกันซะหน่อย ผมกับหวานใจเลยเข้าโรงมาก่อนเวลาที่ตั๋ว 5 นาที เพราะชอบดูหนังตัวอย่างว่าจะมีหนังอะไรใหม่ๆ เข้าโรงมาบ้าง

ช่วงแรกก็มีตัวอย่างหนัง "ก้านกล้วย 2" อันนี้ ok เลยครับ น่าดูมากครับ กราฟฟิคสวยดี พอจบเสร็จ

+++ เจอเต็มๆ เลยครับพี่น้อง หนังตัวอย่าง "เชือดก่อนชิม"  +_+ แล้วคิดดูซิครับ โรงของผมมีแต่คู่รัก หรือไม่ก็ครอบครัวมาดูหนังกัน ผมสังเกตแต่ละคน เบือนหน้าหนี ส่วนผมดูได้แปปนึงต้องปิดตาครับ รับไม่ได้ครับ หนังทำออกมาน่าขยะแขยงมาก ผมได้ยินบางคนยังร้อง "อี๊ๆๆๆ" เลย

ผมว่าหนังเรื่องนี้ไม่น่ามาฉายเป็นหนังตัวอย่างในโรงให้ ใครก็ได้ ต้องดูอ่ะครับ เพราะหนังเรื่อง "ความจำสั้นฯ" ที่ผมไปดูมีแต่คู่รักวัยรุ่น ไม่ก็ครอบครัวที่เขาอยากมาดูหนังน่ารักๆ กัน แต่มาเจอหนังตัวอย่างอย่างนี้หมดอารมณ์เลยครับ  

คราวหน้าน่าจะปรับปรุงนะ เช่น ไม่ควรจัดเรตหนังที่ฉายอย่างเดียว ควรจัดเรตของหนังตัวอย่างด้วย ผมลองคิดเล่นๆ ต่อไปว่า ถ้าสมมติผมพาเด็กๆ มาดูหนังเรื่อง "ก้านกล้วย 2" แต่มีหนังตัวอย่างเรื่อง "เชือดก่อนชิม" ออกมาฉายก่อนนี่ เด็กคงได้อาเจียนออกมาเป็นแถบแน่

(อันนี้ขอบ่นเพิ่ม) หนัง "ความจำสั้นฯ" เริ่มฉายได้ไม่เกิน 30 นาที เจอคู่รักข้างๆนั่งคุยกันเสียงเริ่มดังครับ  
    ช : "เธอๆ หนังมันเกี่ยวอะไรกับความจำสั้นเนี่ย"
    ญ : "นั้นน่ะซิ ไม่เห็นจะมีความจำสั้นตรงไหนเลย"
      แล้วเขาทั้ง 2 คุยกันอย่างนี้ไปอีกพักใหญ่ (เสียงดังด้วย) ผมนั่งอยู่ รำคาญมากครับ คิดในใจว่า "หนังฉายยังไม่จบเลย มานั่งวิจารณ์แล้ว ทำไมไม่ดูให้มันจบก่อนฟะ ค่อยวิจารณ์" เซ็งกับมารยาทคนดูหนังสมัยนี้

จากคุณ : pppจัง - [ 17 มี.ค. 52 14:17:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com