Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เฮ้อ...พลาดซ้ำแล้วซ้ำเล่า...ก็คนมันแก่จริงๆ...อิ๋งๆ

แม้ว่าคุณคิดว่าคุณดูแลตัวเองอย่างดี  ทั้งออกกำลัง ทั้งแต่งตัว  พยายามทุกวิถีทางที่ไม่ให้ใครๆรู้ว่าคุณแก่  ก็ดูเหมือนจะทำได้ดีแหละครับ

แต่ก็ตัวผมเองแหละครับ  ที่มักจะพลาดอยู่เนืองๆ..

ด้วยคำพูดเหล่านี้...เฮ้อ  แพลมทู๊กทีเลยกรู

ผม "น้องเกิดศูนย์เท่าไหร่ครับ..."
    คุ่สนทนา " เอ่อ...ผมเกิด หนึ่งแปดครับ"
    ผม" อุ๊ปส์!!!"

ผม"เดี๋ยวผมนัดคุณที่โรงแรมฮิลตั้น วิทยุนะครับ"
    คู่สนทนา"มีด้วยเหรอครับโรงแรมนี้"
    ผม"อ้อ..ตาย5 มันเปลี่ยนชื่อมาหลายปีแล้วนี่หว่า"

ผม(เจือกไปถามมัน)" ตอนวัยรุ่นนัดเจอแฟนที่ไหน"
    คู่สนทนา"สยามครับ..แล้วพี่ล่ะ"
    ผม"ศาลาโฟร์โมส"
    คู่สนทนา"  ???.. เอ่อ  ผมเกิดไม่ทันครับพี่"

คู่สนทนา"พี่ๆ  ผมดูอินเดียน่าโจนส์เมื่อคืนหนุกดีเนอะ"
    ผม(อีกแล้ว..ไม่เข็ดเลยเมิ๊งงงง)"โอ๊ย  สู้ภาคหนึ่งไม่ได้ร๊อกไอ้น้อง  พี่ดูในโรงโคตรมันเลย"
    คู่สนทนา"  โอ้โห..ผมยังไม่เกิดเลยพี่"
    ผม" ไอ้...เจี้ย!!!"

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 52 20:07:41

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 52 19:59:57

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ - [ 18 มี.ค. 52 19:58:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com