Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

The Mist กับตอนจบ ... แล้วผมจะนอนหลับได้อย่างไรละครับคืนนี้ !!! (สปอยส์)

ได้อ่านบทวิจารณ์ (แบบผ่านๆแบบไม่สปอยส์) ของหนังเรื่องนี้มาแล้วหลายครั้ง ... โดยเฉพาะประเด็นตอนจบ

ไม่คิดว่าพอมาดูเองแล้ว ตอนจบมันจะหดหู่เช่นนี้ อึ้งครับ เพิ่งดูจบเลยครับเนี่ย เช่า dvd มาดู

หนังเรื่องนี้เล่นกับอารมณ์คนดูแบบสุดๆ เหมือนกะที่หลายๆคนได้บอกไว้จริงๆ
    ตัวละครมีแบบสุดขั้วหลายๆแบบ คือแบบว่าสุดโต่งกันเกินไป

ให้แง่คิดในหนังเยอะมากๆเลยครับ คนเราอยู่ได้ด้วยความหวังจริงๆนั่นแหละครับ ไม่ว่าจะเชื่อในสิ่งไหนก็ตามที
    บางครั้งคุณบอกว่าคุณทำได้ดีที่สุดแล้ว คุณได้พยายามแบบเต็มความสามารถแล้ว ไม่มีใครว่าคุณได้แล้ว
    แต่สุดท้ายแล้ว คุณยังทำได้ไม่ดีที่สุด  อีกนิดเดียวจริงๆครับ นิดเดียวจริงๆ

ยังหดหู่ไม่หาย เลยต้องมาตั้งกระทู้ก่อนนอน ไม่งั้นแล้วคืนนี้ผมไม่รู้จะนอนหลับสนิทรึป่าว
    แบบตามตรงว่าไม่ได้ดูหนังแบบนี้มานานมากแล้วครับ เลยอึ้งกันไป

งานนี้ผมให้ 8.5/10 เลยครับ

แวะมาให้ความเห็นกับเรื่องนี้เป็นเพื่อนผมหน่อยนะครับ ว่าจะนอนราวๆเที่ยงคืนอ่ะ

ภาพประกอบ : กระสุน 4 นัด กับคน 5 คน  ถ้าคุณอยู่ในสถานการณ์นั้น คุณจะทำแบบพระเอกหรือไม่ ??

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 52 23:47:46

จากคุณ : mung_emotalcore - [ 18 มี.ค. 52 23:31:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com