Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอพูดถึงเรื่องหนัง เชือด/ก่อนชิม ครับ

เนื่องจากผมได้ไปดูหนังเรื่อง เชือดก่อนชิม ประเดิมวันแรกก่อนใคร
    โหดจริงๆครับ แต่ประเด็นไม่ใช่ตรงนั้น ประเด็นมันอยู่ที่ก่อนเริ่มหนัง
    มีตัวหนังสือเขียนว่า หนังเรื่องนี้ไม่เหมาะสำหรับเด็กอายุต่ำกว่า 20 ปี

สิ่งที่เกิดขึ้นในใจของผมคือ
    1.ทำไมคุณเอามาแปะตรงนี้ ทำไมคุณถึงไม่ติดเรทไว้ที่โปสเตอร์หนัง
    หรือหน้าที่ห้องขายตั๋ว
    2.คุณมาบอกตรงนี้ จะมีเด็กต่ำกว่า 20 ที่ไหนลุกขึ้นไปเหรอครับ
    เค้าอุตส่าห์เสียเงินมาแล้ว

คงต้องโทษคนขายตั๋ว ไม่ก็ผู้จัดการโรงหนัง คือหนังมันเป็น 20+
    จริงๆอ่ะครับ มีทั้งฉาก Sex มีทั้งฉากฆ่ากันแบบเลือดสาด ไม่เซนเซอร์
    แล้วทำไมคุณถึงปล่อยให้เด็กต่ำกว่า 18 มานั่งดูได้ ผมเห็นที่นั่งข้างหน้าผม
    มีเด็กประถมนั่งดูด้วย แบบนี้มันเหมาะสมมั้ยล่ะครับ

ทั้งๆที่กบว.ก็สั่งจัดเรทหนังแล้ว แต่ทำไมถึงไม่ช่วยกันล่ะครับ
    ถ้าเป็นหนัง 15+ แล้วมีเด็ก 13 มานั่งดู ถ้าเนื้อหามันไม่ร้ายแรงมาก
    ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอกครับ แต่เรื่องนี้เนื้อหาของหนังไม่เหมาะสมกับ
    เด็กเล็กจริงๆ เด็กม.ปลายผมยังพอทน แต่เด็กประถมนี่...

จากคุณ : Otokiwa Ryuzaki - [ 19 มี.ค. 52 21:03:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com