CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

ถ้ามีปัญหาชีวิตแล้วคิดไม่ตก คุณจะปรึกษาใครในเพชรพระอุมา

เชษฐาสิ : พี่ใหญ่สุขุม นุ่มลึก เท่แต่กินไม่ได้ และทำให้น้องชายตัวเองหนีเข้าป่า ซะงั้น (8 คน)
      รพินทร์สิครับ : ระดับพรานใหญ่แก้ไขได้ทุกเรื่อง เฉพาะเรื่องในป่าอ่ะนะ เรื่องหัวใจ 'พินทร์เอง ยังเอาตัวไม่รอดเลย ไม่งั้นแสงโสมคงไม่ทิ้งไปหรอก (4 คน)
      น้อยดีกว่าค่ะ : จัดการได้ทุกอย่าง สารพัดปัญหา ยกเว้นปัญหาการเอาแต่ใจตัวเอง(ของน้อย) ถ้าพูดไม่ถูกหูแม่นะ ฉันจะยิงให้หัวหลุดเลย (11 คน)
      ไชยยันต์เป็นไง : ฮา ๆ สบาย ๆ ดีกว่า จะได้หายเครียด แต่...ตูจะแก้ปัญหาได้มั้ยเนี่ย มัวแต่หัวเราะท้องแข็งกัน (3 คน)
      แงซายดีกว่าครับ : แงซายรอบรู้ทุกอย่าง เพราะพระธุดงค์เข้าฝันมาบอก แล้วถ้าท่านไม่มาเข้าฝันมาบอก เอ็งจะรู้มั้ยเนี่ย (8 คน)
      ชด ประชากร : ก็(ประ)ชด คนอยู่ จะมาถามอะไรตูฟร้า (1 คน)
      บุญคำ : คิดไม่ออกบอกบุญคำ บุญคำมีวิชาช่วยได้ทุกอย่างเลยจ้านาย ฮี่ ๆ ถ้าไม่โดนนายรพินทร์จับได้ก่อนนะขอรับ (2 คน)
      มาเรียสิฮ้า : หล่อนผ่านโลกและ(พบ)ผู้คนมามากมายทั้งชายหญิง ช่วยได้ทั้งทางใจและ "กาย" เลยจ้า (2 คน)
      มันตรัยดีกว่าสู : ตูข้ามีมนตราวิเศษ อยู่มานานหลายพันปี พบเห็นมาเยอะแล้ว ว่าแต่...นั่นอะไรแดงๆ !! อย่าเอาเข้ามาใกล้ตูนะ (1 คน)
      อื่น ๆ ระบุด้วย อยากรู้ เพราะ จขกท. คิดไม่ออกแล้ว และหมดช่องให้เขียนแล้วด้วย (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 44 คน

18.18%
     9.09%
     25.00%
     6.82%
     18.18%
     2.27%
     4.55%
     4.55%
     2.27%
     9.09%

ตามนั้นแล...

หรือจะปรึษาสมีโกลดีนะ ฮี่ ๆ

ของรักของข้า~~

จากคุณ : yamara-tee - [ 21 มี.ค. 52 06:10:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com