Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

งงมากมาย กับตอนจบของ One missed call ช่วยไขความกระจ่างที

คือว่าได้ดูเรื่องนี้เป็นครั้งแรกเลยค่ะ ไม่ได้ติดตามจากในโรงภาพยนตร์หรอกนะคะ

ทั้งวันเสาร์-อาทิตย์ ชอบวันเสาร์มากเพราะเนื้อเรื่องมันชวนติดตาม แต่ไหนเลยตอนจบมัน ก็จบแบบ จบแล้วเหรอ ไรงี้

แต่ก็พอเดาๆได้ในภาคแรก แต่แล้ว...

ความงงก็มาอีกในภาค 2 ซึ่งก็จบแบบงง และงง โค-ตรๆๆๆๆ กว่าภาคแรก มาก

ใครงงเหมือนเราไหม ...

อยากขอความกระจ่างว่า ลูกกวาดไปเกี่ยวไรกะนางเอกอะ แล้วผงถ่าน มันอยู่ในท้องพระเอกที่ตายรึเปล่า เอ๊ะ รึว่าในภาคแรกลูกกวาดเกี่ยวข้องกับยูมิ (ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะ) ที่ในมือถือของนางเอก ภาค2มีสายจากสารวัตที่ตายแล้วที่บอกว่ายูมิไม่ได้ถูกผีเข้าแต่เป็นความแค้นในตัวเธอที่ทำมัน.....

งงค่ะ ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยได้ไหมคะ

แก้ไขเมื่อ 22 มี.ค. 52 11:40:09

จากคุณ : ++FeRn_NaJa++ - [ 22 มี.ค. 52 11:29:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com