Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครคือไอดอลของคุณครับ

ถ้าหากว่ามีไอดอลหลายคน ก็ว่ามาเลยนะครับ

***ขอดักทางก่อนนะครับ ไม่เอานักการเมืองนะ(ในยุคปัจจุบัน) เพราะเดี๋ยวได้โดนลบแน่กระทู้นี้  ถึงยังไงจะเขียวเหลืองแดง ก็ร่วมอยู่กันบนแผ่นดินไทยครับ พ่อคนเดียวกัน***

1.ป๊อด (ความแปลกใหม่ อิสระเสรี)
    2.วินทร์ เลียววาริณ (ในฐานะที่ผมกำลังก้าวเข้าสู่วงการนักเขียน นวนิยายแนวทดลองของเขา จุดประกายความฝันของผมบนโลกแห่งความเป็นจริง)
    3.ฮิวโก้ (ทุกคนรู้ดีว่าเขาหล่อเลิศดูดีขนาดไหน แต่สุดท้ายก็ยังใฝ่หาตัวตนที่แท้จริงของตัวเอง)

สำหรับคนที่ไม่มีชีวิตอยู่แล้ว  

พะเจ้าตากครับ ไม่ต้องมีคำบรรยายสำหรับคนนี้ใช่มั้ย?

คานธี จิตใจดั่งขุนเขา ลึกล้ำราวแม่คงคา เมตตาธรรมล้นฟ้า ร้อยรัดวิญญาประชาปวงชน

สืบ นาคะเสถียร ผู้อุทิศตนให้ธรรมชาติ แม้จะไม่มีใครเห็นคุณงามความดีของเขาในยามที่มีชีวิตอยู่

เช กูวารา เด็ดเดี่ยวกล้าหาญ  ทิ้งลาภยศ เงินทอง

กลุ่มวัลคีรี ล้มล้างนาซี (ถึงแม้จะทำไม่สำเร็จก็ตาม)

และที่สำคัญ  ในหลวงครับ(เอ๊ะ มันจะเยอะเกินไปมั้ยเนี่ย 555+)

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 52 18:59:07

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 52 18:57:29

จากคุณ : หมาน้อยผู้อยู่ในดวงใจโลก - [ 23 มี.ค. 52 17:40:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com