Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ +++ Movie Game +++ ] ...ตามล่าท้าหาภาพ...

หวัดดีครับ
    วันนี้ไม่มีท้าโชว์เทพนะครับ 555+

จากที่ผมเคยเป็นคนหาภาพมาให้ทายซะเยอะแล้ว
    คราวนี้ผมอยากให้ทุกคนเป็นฝ่ายหาภาพบ้างครับ

กติกาของเกมนี้คือ
    ผมจะให้ --โจทย์-- ซึ่งเป็นคำจำกัดความของภาพที่ผมต้องการ
    แล้วคุณต้องรีบไปหาภาพนั้นมาโพส พร้อมกับบอกชื่อหนังเรื่องนั้น

โดยมีข้อแม้ว่าต้องเป็นภาพจากภาพยนตร์เท่านั้น จะเป็น โปสเตอร์ ภาพโปรโมท หรือ ภาพแคปจากหนังก็ได้ครับ
    ( ภาพงานเพรส ภาพลงหนังสือ ภาพปาปารัสซี่ หรือภาพอื่นๆ ที่ไม่ได้มาจากหนังไม่นับนะครับ )

โดยจะให้คะแนนผู้นำภาพมาแสดงเป็นคนแรก 3 คะแนน
    คนที่สอง 2 คะแนน คนที่สาม 1 คะแนน
    แล้วจะรวมคะแนนทั้งหมดเมื่อเกมจบครับ

ตัวอย่างเช่น
    ผมให้โจทย์ว่า ข้อ 1. "ไวโอลิน"

วิธีตอบคือ
    1. ใส่ข้อ
    2. บอกชื่อหนัง
    3. ใส่ภาพ

เช่น

จากคุณ : พลทหารไรอัน - [ 1 เม.ย. 52 23:21:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com