Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปริศนา พาเพลิน – เพชรพระอุมา ภาคฮาเฮ ๒.

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7671290/A7671290.html

ภาค ๑ ก็ happy ending ไปแล้วนะคะ

คุณพง เป็นผู้โชคดีไป และวันนี้โมจังก็ส่งเสื้อไปให้เรียบร้อยแล้วด้วย น่าจะได้พรุ่งนี้ ช่วงบ่ายแก่ๆค่ะ

ใส่เสื้อแล้วเป็นนายแบบแห่งหนองน้ำแห้ง ให้เพื่อนๆได้ยลโฉมด้วยน๊าคุณพง smile

มาต่อ ข้อที่ ๒. กันเลยนะคะ

สำหรับคำถามตั้งแต่ ข้อ ๒. เป็นต้นไป

ทาก ผู้ที่ตอบถูกต้องส่งซองเปล่า ขนาด A4 พร้อมกับเขียนชื่อ + ที่อยู่ ของตัวเอง และติดแสตมป์ (จำนวนเท่าไหร่ เดี๋ยวแจ้งให้ทราบค่ะ)ส่งมาให้ดิฉันด้วยนะคะ เพราะส่งให้ฟรีๆ ทุกๆคน คงไม่ไหวค่ะ เพราะหลายบาทอยู่ winkแล้วดิฉันจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบทางหลังไมค์ค่ะ

ทาก มาเพิ่มเติมข้อมูล - ติดแสตมป์ ๓๐ บาทนะคะ

ทาก มาเพิ่มเติมข้อมูล อีก ๑ ข้อค่ะ - ผู้ตอบถูกท่านใด หากอยู่ต่างจังหวัด ขอเพิ่มแสตมป์อีก ๑๐ บาท เป็น ๔๐ บาทนะคะ
    --------------------

ผีเสื้อ มาแล้วค่ะ มาแล้ว สดๆ ร้อนๆ จากนรกดำเลย  

คำถามข้อที่ ๒.

ถามโดยเร็ว  พวกเราอยู่   ณ ที่ใด
    เสียงแหบไป  เริ่มเจ็บร้าว  ทั่วสังขาร
    เพราะวิ่งชน  กระแทกหิน  หนีอันธพาล
    เจ้ากิ้งก่า  ยักษ์โบราณ  ปานปางตาย

จากกลอนบทนี้
    ๑. ใครเป็นคนถาม ?  
    ๒. ถามใคร ?
    ๓. ใครเป็นคนตอบ ?
    ๔. พวกเขาหนีอะไร ?
    ๕. มีตัวละครทั้งหมดกี่คน ?
    ๖. อยู่ในตอนใด บทใด ?

ผีเสื้อ

ปล. - ห้ามตอบแบบพี่ จวน จี ฮุน นะคะ ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 52 13:01:16

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 52 16:41:38

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 52 16:40:50

จากคุณ : sandhurst - [ 2 เม.ย. 52 10:51:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com