Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครเคยคิดบ้างครับว่า ผู้คนที่เราเจอมากมายในแต่ละวัน แท้จริงแล้วอาจเป็นล็อกอินชื่อดังในเฉลิมไทยก็ได้

มีใครเคยคิดบ้างมั๊ยครับ ว่าผู้คนที่เราพบปะมากมายในแต่ละวัน อาจจะเป็นล็อกอินชื่อดัง หรือล็อกอินขาประจำที่เราเจอในเฉลิมไทยบ่อยๆ ก็ได้ คือ อยู่ดีๆ ผมก็นึกถึงเรื่องการอัพบล็อกขึ้นมาอะครับ เลยพาลไปนึกถึงเรื่องที่เคยคุยกับน้องที่ทำงานคนหนึ่ง เคยคุยกับน้องเค้าว่า "เวลาว่างๆ พี่ชอบเข้าไปอ่านใน pantip ครับ" อะไรประมาณนี้ น้องเค้าก็เลยบอกว่า "หรอครับ ชอบดูหนังอย่างงี้ ใช่ 'ผมอยู่ข้างหลังคุณ' รึป่าว?"....555 ผมเลยบอกไปว่าไม่ใช่หรอก แต่ก็ไม่บอกชื่อล็อกอินของตัวเองไป

อีกอย่างก็คือ เวลาไปดูหนังที่โรงเครือเอเพ็กซ์น่ะครับ โดยเฉพาะสกาล่า ผมชอบจินตนาการว่าคนโน้นต้องคือ ล็อกอินโน้น ล็อกอินนี้ในพันทิพแน่ๆ เลย แล้วก็จะคิดในใจประมาณว่า

"อ๋อ!!...นี่คุณ Login A หรอ ดำกว่าที่คิดไว้นะเนี่ย"
    "เฮ้ย..นี่มัน Login B ง่ะ น่ารักจังเลย"

ออกแนวเพ้อๆ ไม่ค่อยอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริงเท่าไหร่อะครับ เหอะๆๆ เวลานั่งรอเข้าโรง ก็จะเดาไปต่างๆ นานา ...คล้ายๆ เหมือนกับว่าเราอยู่ในหนังซูเปอร์ฮีโร่งี๊ ทุกคนมีบุคลิกแอบแฝงอยู่ ...สงสัยผมจะอยู่คนเดียวมากเกินไป

เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ ในนี้ เคยมีอาการแบบนี้กันบ้างอ๊ะป่าวครับ?? (ยิ้มๆๆ)

ป.ล. ขออนุญาตคุณ 'ผมอยู่ข้างหลังคุณ' มาอ้างอิงนิดนึงนะครับ เพราะน้องเค้ายกตัวอย่างชื่อนี้มาจริงๆ...

จากคุณ : The Academy Award Winner - [ 8 เม.ย. 52 01:17:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com