Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพิ่งได้ดูหนังเรื่อง seven pounds ดูแล้วงงๆกะเนื้อเรื่องคะ

พอดีว่าเพิ่งได้ดูดีวีดีเรื่องนี้อะคะ แล้วไม่มีซับภาษาไทยด้วย
    ดูจนจบแล้วยังงงๆอยู่เลยค่ะ เลยอยากจะถามว่า....

ปล คำถามที่จะถามข้างล่างนี้เปิดเผยเนื้อเรื่องบางส่วนนะจ๊ะ

1. ชื่อหนังนี่สื่อถึงอะไรค่ะ ทำไมถึงเป็นseven pounds
    2. รถอีกคันที่พระเอกขับชน ผู้โดยสารบนรถเกี่ยวไรกะเนื้อเรื่องค่ะ
    3. ทำไมพระเอกต้องสลับชื่อกับน้องของตัวเองด้วยค่ะ
    4. คนที่พระเอกไปช่วยทุกคนมีความเกี่ยวข้องอะไรกะพระเอกรึป่าวค่ะ

เพื่อนๆคนไหนรู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ดูแล้ว งง จิงๆคะ

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 52 08:06:51

จากคุณ : UHU_UFO - [ 8 เม.ย. 52 08:05:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com