Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หนังออสการ์ ใน 20 ปีที่ผ่านมานี้ คุณชอบเรื่องใดมากที่สุด

มาโหวต best in best กันครับ

1990 Dances with Wolves
    1991 The Silence of the Lambs
    1992 Unforgiven
    1993 Schindler's List
    1994 Forrest Gump
    1995 Braveheart
    1996 The English Patient
    1997 Titanic
    1998 Shakespeare in Love
    1999 American Beauty
    2000 Gladiator
    2001 A Beautiful Mind
    2002 Chicago
    2003 The Lord of the Rings: The Return of the King
    2004 Million Dollar Baby
    2005 Crash
    2006 The Departed
    2007 No Country for Old Men
    2008 Slumdog Millionaire

ตอนแรกว่าจะตั้งกระทู้โหวต แต่มันเยอะเกินไป ตั้งไม่ได้
    ก็เลยมาถามความเห็นแบบนี้ดีกว่า

ให้บอก 2 อย่างนะครับ
    1. เรื่องที่ท่านชอบมากที่สุด
    2. เรื่องที่ท่านคิดว่าดีที่สุด ( เพราะเรื่องที่ดีที่สุดก็ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องที่ท่านชอบ  อย่าง อาจจะไม่ใช่แนวของท่าน เป็นต้น   แต่ถ้าเป็นเรื่องเดียวกันก็ไม่ว่ากันครับ )

สำหรับผมนะ
    เรื่องที่ผมชอบที่สุด คือ A Beautiful Mind
    ส่วนเรื่องที่ผมให้ชนะเลิศ คือ Titanic ครับ

จากคุณ : sphinxzz - [ 9 เม.ย. 52 17:05:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com