Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

* แจ้งข่าว สถานะการณ์ฉุกเฉิน จะไปไหนดูช่อง 11 ก่อนนะครับ พี่น้องงง *0*

...

มาแจ้งข่าวครับ

ขอนะครับเสื้อแดงไม่ต้องมาโพสในนี้ครับ กลับห้องราชดำเนินไป
    ผมไม่อยากรู้ว่าใครผิดใครถูก ใครเก่งใครด้อย ผมไม่เหลืองด้วย
    ผมขอขาว นับถือในหลวง และกฎหมาย เท่านั้น...

...

ผมติดตามข่าวมาพอควรครับ ดูหลายช่อง ออกจะเห็นว่าอวยกับเสื้อแดงมากกว่ารัฐบาล
    ยอมรับว่าเชื่อช่อง 11 ดีกว่าเพราะดูตรงสถานะการณ์ดี ที่เหลืออยู่ที่วิจารณญาณ์ในขณะนั้น

เรื่องของเรื่อง (กระทู้อื่นคงโดนลบเรียบเร็วๆนี้)
    ตอนนี้มีการประกาศสถานะการณ์จากทางรัฐบาลนะครับ
    หลังประกาศ กลุ่มเสื้อแดงก็เข้าบุกกระทรวงมหาดไทย ทุบรถนายกทันที
    มีการยิงปืนขู่จากบุคคลชุดดำไม่ทราบฝ่าย ไม่มีคนเจ็บจากปืนแต่อย่างใดนะครับ
    ตอนนี้รัฐบาลว่า มี จนท.ถูกจับเป็นตัวประกันอยู่คนหนึ่งนะครับ (จริงเหรอ)

เสื้อแดงกระจายตัวปิดถนนโดยรอบ กทม.แล้ว ไม่ทราบที่ไหนบ้าง (ทางลงทางด่วนด้วยนะ)
    จะไปไหนเช็คข้อมูลดีๆนะครับ อาจไปแล้วกลับไม่ได้
    ทหารเอารถสายพานลำเลียงพลออกเพื่อเคลียร์ทางจากรถแท็กซี่ ไม่ใช่รถถังนะ
    ไม่มีการปฎิวัติหรือผู้เสียชีวิต อย่าเพิ่งฮึกเหิม หวาดกลัว แต่ก็อย่าประมาท

...

ไม่ต้องตอบกระทู้ก็ได้ครับ แจ้งข่าวเฉยๆ
    เห็นห้องนี้เงียบๆ เหมือนไม่มีใครดูข่าวเท่าไหร่ ช่อง 3 5 7 ไม่สนข่าวเลย T_T

นึกซะว่าดูหนังแอ็คชั่น เมื่อเช้านั่งฟังข่าวนายกฝ่ากองทัพม๊อบนึกว่าดูทรานสปอตเตอร์
    ตอนนี้ม๊อบยึดเมืองเหมือนดูแบล็กฮอร์คดาว (ภาพยนตร์) ฮา

ขอคุณพระศรีรัตนตรัย และคุณของในหลวงเสริมส่งให้ประเทศสงบโดยเร็ว ครับ

-/\-

จากคุณ : The White Man - [ 12 เม.ย. 52 16:48:39 ]

ติดตามข่าวทางทีวีตามเจตนารมณ์ของเจ้าของกระทู้แล้วกันครับ แต่ทางพันทิปขอสงวนสิทธิในการแสดงความคิดเห็นในห้องเฉลิมไทย ที่มักจะบานปลายในเรื่องการเมืองอยู่เสมอ ๆ อีกทั้งมักจะเต็มไปด้วยข่าวลือต่าง ๆ นา ๆ มากมาย จนยากเกินจะควบคุม ขอความกรุณาตั้งกระทู้ให้ถูกกลุ่มและโปรดใช้วิจารณญานในการรับข่าวสารด้วย ขอบคุณครับ

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com