Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ความในใจจากเจ้าสีเกด ถึงม๊อบกีฬาสี

"ทุกเสื้อเหลือง ทุกเสื้อแดง ทุกลมหายใจ"

ถึงข้าจะสถิตอยู่บนจอแก้วอีกแค่หนึ่งอาทิตย์

ก่อนที่ข้าจะไปสู่สุคติ

ข้าเห็น การกระทำของพวกเจ้า ลูกหลานกบฎเยี่ยงข้า
    ยังมิคิดจะริเริ่ม

เหตุไฉน พวกเจ้าจึง ก่อการกบฎต่อแผ่นดินเกิดของพวกเจ้าเสียเองเยี่ยงนี้

ณ เพลาสงกรานต์นี้ พวกเจ้าควรกลับไปรดน้ำดำหัวดูแลครอบครัวพวกเจ้า

ก่อนที่พวกเค้าจะจากพวกเจ้าไป เยี่ยงท่านปู่ และท่านพ่อของข้า

"ทุกเสื้อเหลือง ทุกเสื้อแดง ทุกลมหายใจ"

หาก ณ เพลานี้พวกเจ้า ยังคิดกบฎ มิอาจปรองดองกัน

ทำลายบ้านเมืองให้เดือดร้อน พังพินาศ

ข้าจักตามพวกราวีพวกเจ้า ให้จักเป็นเสียยิ่งกว่าบ้านเมือง ร้อยเท่า พันเท่า

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. รูปของข้า อันเชิญมาจากสักหนแห่ง ณ บอร์ดพันทิปนี้
    ข้าขอให้เจ้าของรูป และ ทุกคอมเม้น อยู่เย็นเป็นสุขกับวันสงกรานต์ เทอญ

ปล. 2 ถึงข้าจะไฮเทค แต่ก็พิมพ์ผิดบ่อย อยู่ร่ำไป ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ....................................................................

หนูไม่รู้เรื่องนะคะ ว่าเกิดอะไรขึ้น
    เจ้าสีเกดพาหนูไปซ้อมเต้นอาโกโก้ แล้วหนูก็จำอะไรไม่ได้เลยค่ะ

รักกันไว้นะคะ เจ้าเค้าแรงงงงงงงงง

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 52 03:05:23

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 52 03:04:22

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 52 03:00:49

จากคุณ : Acadia_zero - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 02:58:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com