Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@พี่น้องสื่อมวลชนทุกท่าน ขอได้รับความขอบคุณจากคนไทยค่ะ

ขอขอบคุณ พี่น้องสื่อสารมวลชนและนักข่าวทุกท่านที่ได้เสี่ยงชีวิตติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด นำภาพความจริงมาให้พวกเราได้เห็นและรับทราบ และหวังว่าชาวเสื้อแดงจะได้เปิดใจเพื่อที่จะรับรู้ข่าวสารความจริงนอกเวทีในโอกาสต่อไป (อยากให้ชาวเสี้อแดงเปิดใจให้กว้างเพื่อที่จะได้รับทราบข้อเท็จจริงด้วย)

ขอขอบคุณ พี่ๆทหารทุกท่าน และพี่ๆตำรวจที่ไม่ได้ใส่เกียร์ว่าง โดยเป็นแนวหน้ากล้าตายเอาชีวิตเข้าแลก อดหลับอดนอน ตากแดด ตากฝน เพื่อนำสันติสุขกลับมาสู่คนไทยเหมือนที่พี่ให้สัมภาษณ์นักข่าวต่างประเทศว่า "I don't want to hurt people,but my orders are to restore the peace"

ขอขอบคุณ พี่น้องที่ทำงานชาวสาทร (จุดเริ่มต้นที่ทำให้เห็นว่าพลังสามัคคีมีจริง)

ขอขอบคุณ พี่น้องชาวแฟลตดินแดน ที่ไม่ยอมละทิ้งที่อยู่และพยายามเจรจากับกลุ่มเสื้อแดงและประสานงานกับทหารอย่างดีในกรณี รถแก๊ส

ขอขอบคุณ และชื่นชมพี่น้องชาวชุมชนนางเลิ้ง ที่ได้ร่วมกันปกป้องชุมชนของตัวเองจนถูกผู้ก่อการร้ายยิงจนเสียชีวิตและขอไว้อาลัยแด่ผู้เสียชีวิต มา ณ ที่นี้

ขอขอบคุณ พี่น้องชาวมุสลิมในซอยเพชรบุรี ซอย7 ที่รักในศาสนาอิสลามและยืนหยัดต่อสู้ปกป้องมัสยิดของตนเอง

ขอขอบคุณ คุณหมอและเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลตลอดจนเจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยทุกท่านที่ได้ช่วยรักษาคนเจ็บทุกคนไม่มีสีนั้นสีนี้ ฝ่ายนั้นฝ่ายนี้ และช่วยชี้แจงและยืนยันความเป็นจริงในกรณีจำนวนผู้เสียชีวิต

ขอขอบคุณ นายกรัฐมนตรีที่เข้มแข็งและเป็นขวัญและกำลังใจนำทุกคนผ่านวิกฤตอย่างรอบคอบ อดทนและมีสติในกรณีโดนทำร้ายระยะประชิด ขอบคุณทีมรัฐบาลและผู้ที่มีส่วนร่วมในการคลี่คลายสถานการณ์ครั้งนี้ ทุกท่าน

"พวกคุณคือ วีระบุรุษฮีโร่ ของพวกเรา"

และสุดท้ายขอขอบคุณ พี่น้องชาวไทยทุกท่านที่จะต้องมาร่วมชะตากรรมฟันฝ่าพายุห่าฝนร้ายแรงที่กำลังจะเกิดขึ้นในอนาคต  สัญญาว่าเราจะเป็นอีกหนึ่งคนที่จะร่วมรักษาอาการป่วยของประเทศไทยอย่างเต็มความสามารถ

ภูมิใจTHAILAND

ขอได้รับความขอบคุณจากใจจริงค่ะ

ปล. สำหรับผู้ชุมนุมกลุ่มเสื้อแดงที่เดินทางเข้ามาชุมนุมด้วยหัวใจประชาธิปไตยอย่างแท้จริง เราขออโหสิกรรมและให้อภัย....

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 52 23:12:21

จากคุณ : kamum - [ วันเนา (14) 17:21:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com