Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ Race to Witch Mountain ในมุมมองของผม (สปอยล์จ้า) +++

สวัสดีครับ
    มีหนังไม่กี่เรื่องนัก ที่เห็นตัวอย่างแล้วอยากดู๊ อยากดู แล้วพอไปดูจริง ๆ ก็สนุกอย่างที่คาด
    หนังเรื่องนี้เป็นหนึ่งในหนังกลุ่มที่ผมว่า
    เนื้อเรื่องไม่ได้ยากเย็นอะไร มนุษย์ต่างดาวมาสำรวจโลก แต่ยานโดนขโมย เลยจ้างแท็กซี่ขับพาไปช่วยเอารีโมทไว้บังคับยานให้หน่อย เกิดเรื่องวุ่นวายตามประสาก่อนจะจบ Happy Ending ตามธรรมเนียมหนังค่ายนี้
    เมื่อวานผมไปดูหนังด้วยอารมณ์ ง่วง ๆ งง ๆ พอสมควร ถ้าหนังเรื่องนี้ไม่ตื่นเต้นพอจะดึงผมได้มีหวังหลับตั้งแต่ต้น ๆ เรื่อง
    ฉากที่คู่พี่น้องต่างดาวพูดถึงการใช้สมองของคน ผมว่ามันน่าคิด คนเรามักไม่ค่อยใช้สมองในการกระทำหลาย ๆอย่าง
    ประเด็นรัฐบาลทำอะไรปิดบังประชาชน หลายเรื่องหยิบมาเล่น แม้เรื่องนี้จะหยิบมาอีกครั้ง มันก็ยังไม่เรียกว่าซ้ำซากแต่ประการใด
    จะติดขัดอยู่นิดหน่อยก็ตรงตรรกะการใช้พลังพิเศษของคู่พี่น้อง ที่ดูไม่ค่อยสมเหตุสมผล กับเจ้ายาน ที่มันน่าจะมีอะไรน่าตื่นเต้นตกใจมากกว่านี้สักสองเลเวล
    แต่ข้อเสียก็มองข้ามได้ง่าย เมื่อเทียบกับแง่คิดและรอยยิ้มที่ได้เมื่อจบเรื่อง
    ........8/10........

จากคุณ : ตวงสิทธิ์ - [ 16 เม.ย. 52 10:32:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com