Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอประนาม สื่อ นสพ. ไทยรัฐ ที่คุณบิดเบือน ยุยง ให้แตกแยก

จาก กระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P7756828/P7756828.html

คุณ เอาภาพนี้ ลงหนังสือพิมพ์

เพื่ออะไรครับ

ตอกย้ำว่า ชาวดินแดง เป็นคนจิก หัว หญิงเสื้อแดง

เพราะไม่พอใจ ที่เอารถแก็ส มาปิด

ผลที่ได้ ทั่วประเทศ เชื่อว่าจริง

แต่จริง แล้วสถานที่ ไม่ใช่ แฟลตดินแดงครับ

เป็นหน้าปากซอย ถนนราชปรารภ 12 ครับ

หน้าปากซอยบ้านผมเองครับ

และคนที่จิก ก็ไม่ใช่ ชาวบ้านแฟลตดินแดง นะครับ

เป็นช่างภาพ หรือ ทหาร หรือใครก็ไม่รู้

คุณ อาจ จะบิดเบือน หรือไม่ตั้งใจก็ตาม

แต่สิ่งที่คุณทำ มันยุแยงนะครับ

ผมทำอะไรไม่ได้ นอกจาก จะเผยแพร่ การกระทำของคุณ

ให้ทุกคนได้ทราบทั่วกัน ขอประนามครับ

ต้องกราบขอ อภัยทุกท่านด้วย

ที่คิดว่ายุแยง ให้แตกแยก แต่ประเด็นคือ

ต้องการประนาม หนังสือพิมพ์ไทยรัฐครับ

ที่บิดเบือนข้อมูลครับ

ไม่ได้แก้ตัว เพื่อเสื้อแดงแต่อย่างใด แต่อย่างใด

อย่า หลงประเด็นทางการเมือง ครับ

จุดมุ่งหมายแท้จริง  คือเพื่อให้ คนที่ทำงานไทยรัฐ หรือ

สื่อต่างๆ ทุกแขนง ได้พัฒนา บทบาทตัวเอง ในการทำข่าว

มีจิตสำนึก ของจรรยาบรรณ ของสื่อมวลชน

ที่มีหัวใจในการนำเสนอข่าวที่เป็นกลาง และสร้างสรรค์

ไม่ใช่คอยเอาแต่บิดเบือน เอาแต่ขายข่าว

เพื่อให้เกิดความแตกแยก และสะใจ

ปล. คห. ที่1 เป็นรูปจากคลิป แล้วมันมีหัวเรื่องอยู่ด้วย

ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นประเด็นที่ใส่ร้ายทหารแต่อย่างใด

ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้าท่านคิดว่า กระทู้นี้มีประโยชน์ เพื่อให้เกิดการสร้างสรรค์ และพัฒนา

ได้โปรดโหวตกระทู้ด้วยครับ

เพื่อให้สื่อมวลชนได้พัฒนา เป็นสื่อที่มี จรรยาบรรณ

เป็นสื่อของประชาชนที่แท้จริง

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 52 18:47:23

จากคุณ : Chamlong97 - [ 19 เม.ย. 52 15:53:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com