Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เกิดอะไรขึ้นกับวงการพากษ์ครับ

เหตุเกิดจาก ผมไปเช่าเรื่อง city of ember พากษ์ไทย มาดูครับ ปรากฏว่า

เกิดอะไรขึ้นกับทีมพากษ์พันธมิตรครับเนี่ย เหลือนักพากษ์ผู้ชายอยู่ 2 คนครับ!! ขอย้ำว่า 2 คนจริงๆ คือทั้งเรื่องมีเสียงผู้ชายอยู่ 2 คนจริงๆครับ คนแรกคือคุณจักรกฤษณ์(ใช่ป่าวหว่า) ที่ชอบพากษ์เสียงพระเอกน่ะครับ กับอีกเสียงคือใครไม่รู้(ไม่ทราบชื่อ) พากษ์เป็นตัวเอกของเรื่อง เนื่องจากตัวเอกเรื่องนี้อายุน้อย เลยไม่สามารถให้คุณจักรกฤษณ์พากษ์ได้ครับ แต่ตัวละครชายอื่นๆอีกเป็นสิบตัวเนี่ย ปรากฏว่า เป็นเสียงสองท่านนี้สลับกันพากษ์ทั้งเรื่องเลยครับ ยิ่งโดยเฉพาะเสียงคุณจักรกฤษณ์เนี่ย เหมาพากษ์เกือบทั้งเรื่องครับ เรียกได้ว่าตัวละครที่เป็นผู้ชายโผล่มา ก็จะเป็นเสียงแกหมดเลย ดูแล้วแปลกมากๆครับ เหมือนดูหนังกลางแปลงที่มีคนพากษ์ไม่กี่คนอ่ะครับ ถ้านึกภาพไม่ออก ก็ลองไปเช่ามาดูได้ครับ

มันเกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย หรือพิษเศรษฐกิจมันระบาดไปถึงวงการนี้ เลยมีการลดคน จ่ายน้อยคนแต่เพิ่มขึ้นหน่อย ให้เหมาพากษ์มันเกือบทั้งเรื่อง มันเสียความรู้สึกนิดๆน่ะครับ ถ้าขาดแคลนคนพากษ์ก็บอกนะครับ ผมพร้อมไปสมัคร

จากคุณ : Cybersin - [ 19 เม.ย. 52 17:02:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com