Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพิ่งมีโอกาสได้ดู The Truman Show ครับ รู้สึกว่าสะเทือนใจ อัดอั้น และรู้สึกแปลกๆแบบที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อนเลยครับ

เข้าใจว่าเป้นหนังนานแล้วอ่ะครับ

แต่ไม่เคยดูเลย แต่วันนี้เห็นมี dvd ลดราคาอยู่ ก็เลยลองซื้อมาดู

ดูจบ พูดไม่ออกเลยครับ

มันแบบซึ้งด้วยอ่ะ แบบอยากดูต่อมากๆๆ ไม่อยากให้จบ

เป้นหนังเรื่องเดียวเลยที่ดูมาทั้งชีวิตที่ไม่อยากให้จบในตอนนั้น

พอดูจนจบแล้วมันสะเทือนใจยังไงบอกไม่ถูกอ่ะครับ คิดว่าชีวิตจริงๆของเรา

มันจะเป็นแบบนั้นไหมครับ

จะมีคนที่เฝ้าดูโลกเราอยู่เหมือนคนผลิตรายการไหมครับ หรือเข้าคือพระเจ้า

หรือยังไง สับสนไปหมด

แต่เรื่องนี้สุดยอดมากๆครับ

น้ำใจหลั่งริน นี้มาตั้งกระทู้ผมเพิ่งดูจบ ความรู้สึกแปลกๆยังไม่จางใจ

ไม่รู้จะใช้คำพูดยังไงดี มีหนังแนวๆนี้อีกไหมครับ

พวกคุณเคยคิดเหมือนผมไหม ว่าทำไมหนังสมัยใหม่ ยุคสมัยใหม่เทคโนโลยีมากมาย

สเปเชี่ยลเอฟเฟคอลังการ

แต่ทำไมดูหนังเก่าๆแบบนี้ ไม่ใช่เฉพาะ ทรูแมน อย่างพวก ไททานิค หรือตำนานเรื่องอื่นๆอ่ะครับ มันกลับเข้าถึง และรู้สึกอินไปกับหนังมากกว่า

เพราะดารามีคุณภาพมากกว่าสมัยนี้หรือเปล่าครับ
    หรือเพราะอะไร

หรือว่าต้องรอให้นานกว่านี้ แล้วอนาคตลูกหลานเรามาดูหนังสมัยนี้

อาจจะซาบซึ้งมากกว่าหนังสมัยนั้น

หรือเปล่าครับ ผมก็ งงๆ

เคยคิดแบบนี้ไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 52 04:00:20

จากคุณ : Self-Respect - [ 22 เม.ย. 52 03:57:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com