Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ข้องใจโฆษณาโฟมล้างหน้ายี่ห้อนึงกับ เพลงประกอบโฆษณา + ท่าเต้น ประมาณ " จี๊! จี๊! จี๊! " แหม...ทำไปได้ > < (สปอยโฆษณา)

ในฐานะผู้ชายคนนึงที่รัก SNSD สุดหัวใจ...ขอตำหนิโฆษณาโฟมล้างหน้ายี่ห้อนึงหน่อยนะครับ...

ที่โฆษณาเป็นสาว 2 คนเล่นเกมเต้นอยู่ แล้วเพลงเต้นมันประมาณ " จี๊ จี๊ จี๊ " อืม...แรกๆก็เข้าใจว่า อาจแค่บังเอิญ

แต่พอเจอ 2 สาว เต้นท่านึงแล้ว เฮ้ย....ท่านี้มันก๊อปมาจากเพลง GEE วง SNSD ด้วยนี่หว่า....!!!

อยากให้ครีเอทีฟของโฆษณานี้ใช้จิตสำนึกในการสร้างสรรค์ตัวโฆษณาหน่อยนะครับ ไม่ใช่ว่ามาก๊อปมาดัดแปลงกันง่ายๆงี้...

ไม่ผมก็คิดมากไปเนี่ย เพราะผมหลงรักวงนี้ไปแล้วจริงๆ และในฐานะแฟนคลับ ผมก็คงพูดได้แค่นี้

ถ้าผมคิดมากไปผมก็ขอ...Sorry, Sorry, Sorry, Sorry เนกา เนกา เนกา มอนจอ เนกา เนกา เนกา ปาจยอ ปาจยอ ปาจยอ พอรยอ เบบี้
    ชอวตี้ ชอวตี้ ชอวตี้ ชอวตี้ นุนนี บูชยอ บูชยอ บูชยอ ซุมมี มักคยอ มักคยอ มักคยอ เนกา มิชยอ มิชยอ เบบี้ นะครับ...

จากคุณ : ปอมซัง - [ 23 เม.ย. 52 11:31:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com