Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[กระทู้ฉายหนัง] HEAVEN & EARTH หนังdrama ที่ดีที่สุดในโลกในสายตาผม ( 13+)

HEAVEN & EARTH   สวรรค์กับโลก  หัวใจเธอพลิกลิขิต

ภาพยนตร์ชื่อไทยเช้ยเชยเรื่องนี้  เป็นภาพยนตร์ที่ผมชื่นชอบที่สุด  และยกให้เป็นภาพยนตร์อันดับ 1 ในดวงใจตลอดกาล  จนถึงบัดนี้ยังไม่มีเรื่องไหนมาล้มแชมป์ได้  ด้วยเนื้อหาที่เข้มข้น บีบคั้นอารมณ์ และ สาระข้อคิดเชิงศาสนาที่กระแทกใจซึ่งสอดแทรกตลอดแทบทุกนาที รวมถึงบทสรุปอันซาบซึ้งตรึงใจ ที่ทำให้ความเครียด ความหดหู่ ความกดดันที่เผชิญมาอย่างหนักตลอดเกือบ 3ชม. หายไปหมดสิ้น  กลายเป็นความอิ่มเอมอย่างยากบรรยายในฉากสุดท้าย      ทำให้ผมดูภาพยนตร์เรื่องนี้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ไม่ต่ำกว่า สิบรอบ เพื่อซึมซับความประทับใจ และเนื้อหาสาระอันมากมาย(ดูรอบเดียวย่อยไม่หมด)

เตือนก่อนเลยว่าการฉายครั้งนี้คงยาวเป็นประวัติการณ์ เพราะหนังเรื่องนี้มีรายละเอียดเยอะ และคำพูดคมๆเยอะมากจนตัดไม่ลงเพียบ (ทำใจอยู่นานว่าเหนื่อยแน่ๆตู  กว่าจะตัดสินใจฉายนะเนี่ย)

บัดนี้ ผมจึงขอถ่ายทอดผลงานที่ผมรักที่สุดในโลกภาพยนตร์ผ่านกระทู้ฉายหนัง pantip เพื่อให้เพื่อนๆหลายคนที่พลาดโอกาสเสพงานศิลป์ดีๆอย่างนี้ ได้มีโอกาสชื่นชมของดีเหมือนผมบ้าง  ใครชอบใจผมยืนยันว่าซื้อแผ่นแท้เก็บไปเลยครับ(ถ้ายังหาได้?) หนังเรื่องนี้ดีคุ้มค่าจริงๆ   และถือโอกาสเปิดปฐมฤกษ์ฉายหนังที่ไม่ใช่หนังโหด(จิงอะ?)ใน เฉลิมไทย บ้างนะครับ

ขอขอบคุณชาวกระทู้หนังโหดทุกท่านที่ช่วยเป็นกำลังใจให้ผมกล้าทำสิ่งนี้
    ด้วยรักและเอื้อเฟื้อแด่เพื่อนพันติ๊บทุกท่าน

ปล. บางส่วนของภาพยนตร์เรื่องนี้มีฉากความรุนแรง  เบบี๋ต่ำกว่า 13 ควรตามผู้ปกครองมาดูเป็นเพื่อนและให้คำแนะนำ  

ปล2 รายละเอียดเบื้องหลังที่มาที่ไปของภาพยนตร์เรื่องนี้กรุณาติดตามที่กระทู้เก่าของผม  http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7802876/A7802876.html     นะครับ

ปล เพิ่มเติม
    ในที่สุด soundtrack จากหนังเรื่องนี้ก็ถูกช่อง3 เอามาใช้อีกแร้วววว ผ่านไป 15 ปีแล้วนะว้อย   อะไรมันจะ คลาสสิกขนาดนั้น

เชิญชม
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7880975/A7880975.html

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 52 07:46:24

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 52 10:02:03

จากคุณ : หล่อใสไร้รัก - [ 29 เม.ย. 52 08:55:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com