Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สงสัยค่ะ จากดงผู้ดีเมื่อคืนนี้ (สปอยเนื้อเรื่อง) ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ

จากเมื่อคืนนี้ที่ ชวาล เป็นคนส่งขมมาให้อยู่ในบ้านรังสรรค์
    ทำไมชวาลทำแบบนั้นคะ ในเมื่อรู้อยู่แล้วว่า ขม จะต้อง
    โดนทรมาน ชวาลเป็นคนดีไม่ใช่เหรอคะ แล้วทำไมไม่หาทาง
    ออกเป็นทางอื่น โดยที่ไม่ต้องให้ขม(ผู้บริสุทธิ์) มารับกรรม
    แบบนี้คะ เช่นเอาขมไปเลี้ยงแล้วเล่าเรื่องเลวๆของพ่อ
    พอขมไม่ยอมรับพ่อตัวเอง รังสสรค์ก็น่าจะทรมานพอควร
    แล้วผ่านไปนานๆก็ค่อยให้รังสรรค์มาขอโทษลูก ในระหว่างนั้น
    ก็อาจจะค่อยๆสอนขมให้ยกโทษให้พ่อ (แต่งเอาเองซะเลย 5555)

มีเหตุผลอื่นใดอีกไหมคะที่ชวาลทำเช่นนี้ ใครรู้ช่วยบอกเราทีนะคะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : สวยบนดอย - [ 4 พ.ค. 52 18:24:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com