Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Star Trek ..... ดีนะครับ แต่ยังผิดหวังอยู่

Star Trek สำหรับผม เป็นหนังดี ดูสนุก และคุ้มเงินครับ
    แต่ที่ผมผิดหวังคือ

ผมนึกว่าหนังจะมีเนื้อเรื่องที่ยิ่งใหญ่ หรือดูเป็นมหากาพย์มากกว่านี้
    เพราะผมดูจากเทรลเลอร์
    มันดูแล้วหนังน่าจะครบรสมากๆ ทั้งดราม่า แอ็คชั่น โรแมนติก

มีฉากที่ดูยิ่งใหญ่ๆ บทพูดที่แบบยิ่งใหญ่ๆ ดูมีความสำคัญ มีภาพตัวละครนางเอก และฉากเลิกซีนแว่บๆ
    ผมเห็นเทรลเลอร์และคิดว่า มันต้องมีเนื้อหาหนักๆ แน่นๆ ดูยิ่งใหญ่ เป็นแนวเอพิคๆ แน่ๆ
    ต้องมีความรัก ความสุญเสีย ความรับผิดชอบอันใหญ่ยิ่ง อะไรงี้

แต่พอดูจริงๆ ผมว่ามันก็ดี แต่มันไม่ได้เอพิคอย่างที่ผมคิด
    ความรู้สึกมันเหมือนก็แค่ การผจญภัยในอวกาศที่สนุกเรื่องนึงครับ บันเทิงดี
    แต่เรื่องซับพล็อต มันไม่แน่นอะครับ ทั้งเรื่องความรัก ความสุญเสีย มันยังไม่แน่นพอ เลยธรรมดา

และฉากเลิฟซีนในตัวอย่างหนัง ผมคิดว่า นางเอกกับพระเอกคงได้เสียกัน กลายเป้นว่า ฉากนั้นจริงๆ ในหนัง ไม่มีความสำคัญอะไรเลย เหมือนเป็นแค่มุขในหนังระหว่าง เพื่อนนางเอก(หรือเรียก บทนำหญิงเฉยๆดี) กับพระเอกเท่านั้น
    แต่เอามาใส่ในเทรลเลอร์เชียว คิดว่า ได้กันเลย เหอๆ จริงๆ ไม่ใช่นางเอก เห็นในเทรลเลอร์เข้าใจว่านางเอกอยู่นาน

ผมให้ 7/10 บันเทิง สนุก บทดีแนวคิดดี แต่น้ำหนักส่วนรองไม่แน่นอะ

ตรงนี้ สปอย

ขอพาดพิง The Dark Knight
    จริงๆแล้ว หนังก็คือ เรื่องของแบทแมน ตรงพล็อตหลัก
    แต่หนังทำออกมาได้แน่น ดูเป็น เอพิคกว่าด้วยซ้ำ ทั้งตัวร้ายที่หนัก บทรองที่หนัก มีการเสียสละ ความสูญเสีย ที่จับต้องได้
    แต่เรื่องนี้ ตอนแรก ผมยอมรับว่า หวังถึงระดับนั้น แต่ไปๆมาๆ กลับกลายเป้นแค่ หนังบันเทิงสนุกๆธรรมดาเฉยๆไป
    อ้อ CG เจ๋งมาก ตื่นตาตื่นใจดี ชอบ John Cho มาตั้งกะ บทตัวประกอบใน American pie 1-3 และมาเล่น Harold & Kumar จนมาถึงหนังใหญ่ๆอย่าง Star Trek
    และชอบ Simon Pegg อันนี้เจ๋ง
    และชอบแนวคิด ที่ว่า นี่คือ Star Trek ในอีกโลกคู่ขนานนึง (ผมเดาว่า สป็อคตอนแก่ คือสป็อคจากเวอร์ชั่น หนังเก่า ที่ข้ามเวลามาอีกโลกคู่ขนานของหนังใหม่ และนี่จะเป็นการเริ่มตำนานบทใหม่)

จากคุณ : ตัวประกอบ:ปิงปิง - [ 7 พ.ค. 52 23:14:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com