Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^o^เพิ่งเริ่มดูซีรี่ย์ญี่ปุ่นก็จริงแต่ตกหลุมรักซะเเล้ว เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่า

เพื่อนๆมีซีรี่ย์ในดวงใจเรื่องไหนอยากแนะนำ เชิญได้เลยนะคะ

จริงๆแล้วเป็นคนที่ชอบดูแต่ซีรี่ย์เกาหลี กับไต้หวันค่ะ
    ซี่รี่ย์ญี่ปุ่นโชคร้ายที่ครั้งแรกไปเจอเรื่องที่ไม่ถูกใจอย่างเเรงเลยเลิกไปเลย

แต่ไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมาได้ดูเรื่อง Nodame (สนุกสุดยอดค่ะ), CHANGE (เรื่องนี้เกินคำบรรยาย พระเอกหล่อ เเละเท่ห์มากกกกกๆๆ), Absolute Boyfriend (หุ่นยนต์อะไรหล๊อหล่อ นางเอกน่ารัก) โอโหหหหหหห ชอบมากๆๆๆๆๆ สนุกมากๆๆเลยค่ะ เลยเครื่องเริ่มติด จะหาเรื่องอื่นมาดูอีก

ได้เรื่อง Attention please มาดูเเต่...ทนนางเอกไม่ได้สุดๆอะค่ะ ดูไม่จบ FW x 32 ก็ยังไม่จบค่ะ ไม่ชอบจริงๆ เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ (อยู่ในห้องนี้เซียนแน่ๆใช่ไหมคะ อิอิ) ว่าเราควรจะดูเรื่องไหนต่อดีคะ

แนวที่ชอบคือ ไม่เศร้า (ไม่อยากร้องไห้ค่ะ แหะๆ) นางเอกไม่วีน แบบสามเรื่องข้างบนนั่นชอบสุดใจจริงๆค่ะ ดู CHANGE มาจะสี่รอบติดๆกันแล้ว

เรื่องที่เล็งๆเอาไว้ก็มี
    1. Good Luck (เพราะพระเอก)
    2. Notabuta wo Produce
    3. Q.E.D. (เนื้อเรื่องนาสนใจดี)
    4. Oh! My Girl!! (เพราะพระเอกอีกแล้ว)
    5. Bambino
    6. Hero
    7. Hanayome to Papa

อ้อ เรื่อง Operation Love ที่เห็นผู้หญิงหลายคนไม่ชอบ เพราะพระเอกปากหนัก แต่เราชอบนะคะ เรื่องที่ทนไม่ได้มีอย่างเดียวคือ นางเอกเอาแต่ใจ ขี้วีน ไม่มีเหตุผลค่ะ ไม่ว่าจะสนุกยังไงก็เลิกดูค่ะ แหะๆ

ยังไงช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่า อาริกาโตะ โกซาอิมัส~!~!

จากคุณ : Cho Radcliffe - [ 10 พ.ค. 52 11:33:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com