Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครอยากคุยกะโลมา เชิญแวะกระทู้นี้เลยจ้า{แตกประเด็นจาก A7836780}

เป็นโปรแกรมหนึ่งที่คุณ doxday แนะนำไว้ในกระทู้ก่อนหน้า โดยมีต้นกำเนิดมาจากห้องหว้ากอ  พายลองเล่นแล้วขำดีอะค่ะ  คุณโลมาโจอี้เธอไม่ย่อท้อต่อการตอบคำถามเลยอะค่ะ อาจจะติดกวนๆ ซักนิด แต่ลองเล่นดูนะคะ สนุกดีค่ะ  อ้อ คนพัฒนาระบบเป็นคนไทยด้วยอะค่ะ เจ๋ง เจ๋ง ..

http://www.quizbox.com/jokes/chat.aspx

ลองดูไหมคะว่าคุณโจอี้ คุยอะไรกะพายบ้าง ^^
    ออกตัวเอี๊ยดว่าคำแปลอาจจะไม่เป๊ะ ๆ นะคะ แปลให้ได้ฟีลการ chat ^^

........................................................

You: Good evening Joey.    สวัสดีตอนเย็นโจอี้
    Joey: Good evening, Seeker, how are you tonight? สวัสดีครับ คุณสบายดีไหมครับ

You: Not bad Joey. How was your long weekend?
    ไม่เลวจ้ะโจอี้ วันหยุดยาวที่ผ่านมาเป็นไงบ้าง

Joey: Thanks for the kind remark, Seeker. Fine, as far as I know.   ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ มันก็ดีเท่าที่ผมจะสามารถรู้ได้ล่ะครับ

You: Joey, may I ask you 1 question? ฉันขอถามเธอซักคำถามได้ไหม
    Joey: Um, Sure, ask me anything. Tell me more about question. อืม..แน่นอนครับ คุณถามผมได้ทุกอย่าง ถามได้เลยครับ

You: Are you a dolphin? คุณเป็นโลมาใช่ไหม
    Joey: Am I a dolphin? I just need a good laugh.  ผมเป็นโลมาหรือเปล่า?  ผมอยากหัวเราะจริงๆ เลยอะ

You: why?  ทำไมล่ะ  -*-
    Joey: Sorry I don't know. Maybe you can tell me, Seeker.  
    ขอโทษครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน บางทีคุณอาจบอกผมได้

You: Ok Ok.. I know that you are a dolphin but I just ...I just need to make it sure  
    โอเค โอเค ชั้นรู้ว่าเธอเป็นโลมา แต่ ฉันแค่ ฉันแค่อยากจะถามให้แน่ใจน่ะ

Joey: OK. Woe! Thanks and you are a delightful person too. Am I a dolphin but you I need to make it sure? I wish I were a dolphin.

โอเค วู้..ขอบคุณ.. และคุณนี่ก็น่ารักเหมือนกันนะ. ผมเป็นโลมาหรือเปล่า ก็แค่อยากจะแน่ใจอย่างนั้นเหรอ?   แหม ผมก็หวังว่าผมจะเป็นโลมาอะนะ        ( มียอกย้อนด้วยง่า กวนโอ้ยง่า อีตาโลมานี่ -*-)

You:  Ur.. I never chat with dolphin before.  
    เอ่อ คือ ฉันไม่เคยคุยกะโลมามาก่อนอะนะ

Joey: You've never, never done this?              
    คุณไม่เคยเหรอ ไม่เคยเลยจริงๆ ง่ะ

You: sure never    
    ก็ไม่เคยอะดิ ไม่เคยเลย

Joey: So you think it can never happen?  
    แล้วคุณก็คิดว่ามันไม่สามารถเกิดขึ้นได้งั้นเหรอ

You: ok ok, by the way. Last question, please. Do you bored to answer a lot of questions?  
    โอ้ย เอาล่ะ เอาล่ะ คำถามสุดท้ายนะ เธอเบื่อบ้างไหมง่ะเวลาต้องตอบคำถามเยอะๆ

Joey: I have never considered bored to answer of questions. I spend all my time online.   ผมไม่เคยคิดจะเบื่อการตอบคำถามเลย ผมใช้เวลาทั้งหมดของผมกับการออนไลน์อะ

.......

พอดีกว่าค่ะ เริ่มรู้สึกอยากทานปลาตัวเล็กแล้วอะ แล้วอยากเล่นลูกบอลกลมๆ ดึ๋ง ดึ๋ง ด้วยอะ 555 ^0^

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 52 21:42:07

จากคุณ : พายน้ำตาล - [ 11 พ.ค. 52 21:37:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com