Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Star Trek 2009 ช่วยเล่าเรื่องในส่วนที่เกี่ยวข้อง ถามด้วยครับ (สปอย)

สวัสดีครับแฟนๆ Star Trek ทุกคน มีเรื่องรบกวนสอบถามและเล่าเรื่องในส่วนที่เกี่ยวข้องให้หน่อยครับ พอดีได้ดูมาแล้วก็ตามทันพอเข้าใจแต่ยังไม่เคยดูซี่รี่นี้เลย เคยหาTOSมาดูนิดๆหน่อยๆเองครับ

ภาคนี้ดูแล้วสนุกมากครับได้ลุ้นตลอดเวลาครับ คุ้มค่าครับ

จากที่ดูมีข้อสงสัยเลยขอความรู้จากแฟนพันธ์แท้หน่อยครับ

ที่สิ่งสัยมี

1.จากก่อนจะเข้าเรื่อง Star Trek 2009 นี้ เนื้อเรื่องที่กล่าวถึงนี้ คือ ดาวของโรมิวลันกำลังจะถูกเผา และสป็อคเป็นฑูตจะไปช่วย มีในซี่รี่ไหม และมันอยู่ช่วง ภาคไหนและปีไหนของซี่รี่ Star Trek ครับ เล่าพอให้ฟังคราวๆก็ได้ครับ เห็นสป็อคแก่แล้วและไปเป็นทูตรแล้ว และในซี่รี่มันมีตอนที่ดาวโรมิวลันถูกทำลายด้วยไหม จนเป็นที่มาให้มาสร้างภาคมูฟวี่นี้ครับ

2. ในST2009 ยานของ นีโร ที่ย้อนอดีตมานี้ ศักยภาพมันเหนือกว่ายานในยุคที่เริ่มใน ST2009 (22 33 04)มากเลยหรอครับ เห็นนีโรบอกยานเขาในยุคเขาเป็นแค่ยานทำเหมือง แต่ในหนัง2009 ยานสหพันธ์สู้กันไม่ได้เลยครับ ทั้ง ยูเอสเอส เคลวิน ในตอนแรก และที่ดาววัลแคน ยานสหัพนธอีก7ลำเหลือแต่ซาก

3. จากข้อ 2 ยานของนีโร หรอโรมูรัน ที่ในภาค2009ที่ดูเหนือกว่ามาก ถ้ากลับไปยุคของตนนี้ เทียบศักยภาพแล้วมันดีและร้ายกาจแค่ไหน ถ้าเจอกับยานของสหพันธในยุคของตนจะเป็นไงบ้างครับ สู้ยานสหพันธได้ไหมหรอระดับไหน

4. ชาวโรมูลันในยุคของนีโร นี้ออนแอหรอเปล่ามีสถานะเช่นไรถึงต้องขอให้สหพันธ์ช่วยดาวของต้นด้วย เพราะเห็นใน2009ยังทำสงครามกันอยู่เลยหรอเปล่าครับ

แค่นี้ครับ ขออภัยด้วยถ้าคำถามไม่น่าถามไม่ได้ดูซี่รี่แต่อยากรู้เรื่องไว้ประดับความอยากรุ็หน่อยครับ ขอบคุณที่ท่านที่สละเวลามาตอบให้ขอรับ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 52 10:50:25

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 52 10:45:45

จากคุณ : Dark Matter - [ 14 พ.ค. 52 23:05:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com