CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

ในสายตาคุณคิดว่าภาพยนต์ไทยกับของเกาหลีอันไหนดีกว่ากันครับ

ภาพยนต์ไทย (58 คน)
      ภาพยนต์เกาหลี (11 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 69 คน

84.06%
     15.94%

พอดีอยากทราบว่า ภาพยนตร์ดีพอที่จะสู้ภาพยนตร์เกาหลีได้ไหมอ่ะครับ
    พอดีอ่านๆมา ก็เห็นมีแต่คนบอกว่าว่าวงการบันเทิงเราไม่มีอะไรที่พอจะสู้เค้าได้เลย เห็นมีแต่คนบอกว่าเราเลียนแบบกระแสเค้าทั้งละครทังเพลง ทั้งท่าเต้น แต่ผมคิดว่าภาพยนตร์ของเราคงไม่ได้เอากระแสเกาหลีมามั้งครับ (อันนี้ประชด)เลยอยากสอบสอบดูนะครับ พอดีเห็นอะไรคล้ายๆเค้านิดๆหนึ่งก็บอกว่าก๊อบเค้ามานะครับ

ปล.ภูมิใจในภาพยนตร์ไทยหลายๆเรื่องนะครับ

แก้ไข้ข้อความให้เข้าใจที่อยากจะสื่อมากขึ้นนะครับ

ปล.2 แก้ไข้คำว่าภาพยนต์ให้ถูกต้องครับ แต่ที่โหวตผมแก้ไม่ได้นะครับ ขอโทษที่เขียนภาษาไทยผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 52 18:27:38

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 52 18:24:22

จากคุณ : ตาบ๊องส์_ยายเฉิ่ม - [ 18 พ.ค. 52 17:47:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com