Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตั้งแต่ที่ผมดูซี่รีย์ตามแนวที่ผมชอบมา...ผมว่า "lost" การดำเนินเรื่องสุดยอดมากที่สุด!!!(ไม่ได้สปอยล์นะวิเคราะห์ตรงๆ)

ตามความรู้สึกส่วนตัว!!! อิอิ

คือแนวซีรีย์ที่ผมชอบก็มี the x-file, fringe, lost, slider, Dr.who, แดนสนธยา (และอีกเรื่องหนึ่งจำชื่อไม่ได้ ที่พระเอกประสบอุบัติเหตุเป็นเจ้าชายนิทราอยู่โรงพยาบาล 5 ปี แล้วฟื้นมา มีญานวิเศษสัมผัสคนอื่นรู้ถึงอนาคตว่าเขาจะตายตอนไหนยังไงอ่ะ)

ต้องยอมรับว่าแนวเนื้อเรื่องที่ผมชอบมากที่สุดเป็นอันดับหนึ่งคือ...the x-file เพราะรู้สึกมันใช่เลยสำหรับผม!!! ต่อมาก็มีเรื่อง fringe ที่พยายามทำสไตล์เหมือน the x-file แต่รู้สึกมันยังทำไม่ถึงอารมณ์เท่า the x-file!!!

แต่ต้องยอมรับว่าซีรี่ย์ที่การดำเนินเรื่องดีที่สุดที่ผมคิดคือ "lost"  ซี่รี่ย์บ้าอะไร!!! ทำไมถึงดำเนินเรื่องได้ตื่นเต้นระทึกใจและน่าติดตามได้ทุกนาที!!!(อิอิอิ) ถึงรู้ว่ามันจะดำเนินเรื่องพาเข้าดงเข้าป่า ก็ยังยอมเข้าดงเข้าป่าตามมัน!!! จะมีอีกเรื่องหนึ่งที่ดำเนินเรื่องได้น่าตื่นเต้นพอๆกับ "lost" คือ "prison break" แต่เผอิญ prison break ไม่ใช่แนวซีรี่ย์ที่ผมชอบ เพราะถึงจะดำเนินเรื่องที่น่าตื่นเต้นระทึกใจเพียงใด สุดท้ายก็เดาออกแต่ต้นอยู่แล้วว่ามันต้องการแหกคุกให้ได้ ทำให้ไม่น่าติดตามสำหรับผม ไม่เหมือน "lost" ดำเนินเรื่องลึกลับซับซ้อนไปเรื่อยๆ แทบเดาไม่ออกเลยว่า target หรือ ไคล์แม็กของเรื่อง จะเป็นอย่างไร!!!

อันนี้ก็แค่เล่าแสดงคิดเห็นสู่กันฟังนะครับ อิอิอิ!!!

ปล...เออ...ถ้าใครคิดเอาเรื่อง back to the future มาทำเป็นหนังซีรีย์จบในตอน ผมจะติดตามซื้อดูทุกซีซั่นเลย อิอิอิ

จากคุณ : สายเมฆ - [ 18 พ.ค. 52 22:14:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com