Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Star Trek] มีข้อสงสัยเกี่ยวกับชื่อ เจมส์ ไทบีเรียส เคิร์ก ค่ะ (ไม่น่าจะสปอย)

จั่วหัวว่าไม่น่าจะสปอย เพราะเนื้อหามันอยู่แค่ตอนต้นเรื่องเท่านั้นเองค่ะ ^^"

คือ..ตอนที่พระเอกเกรียน เอ้ย! เจมส์ เคิร์ก เพิ่งเกิดใหม่ๆ แม่เค้าพูดกะพ่อว่า "ตั้งชื่อตามคุณดีมั้ย?" แล้วคนพ่อก็ตอบว่า "ไทบีเรียสน่ะเหรอ? ไม่เอาหรอก สงสารลูก"

คำถามอยู่ตรงนี้ล่ะค่ะ ว่าทำไมถึงบอกว่า ไทบีเรียส ก็พ่อชื่อ จอร์จ ไม่ใช่เหรอคะ?

รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้า ^^"

จากคุณ : Hell Horizon - [ 18 พ.ค. 52 22:40:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com