Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ภ้าไม่มีอคติ อะไรมาก บ่วงหงส์เวอร์ชั่นนี้ถือว่าทำได้สนุกค่ะ

จากกระแสที่กล่าวถึงบ่วงหงส์เป็นจำนวนมาก ทำให้รู้ได้เลยว่าบ่วงหงส์ตอนนี้กำลังฮอตมากจริงๆ ขนาดแฟนคลับช่อง3อย่างกระทู้นี้
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7889003/A7889003.html
    ก็ยังดูเลย สามารถหาจุดผิดเป็นชอตๆได้ แสดงว่ามีคนดูกันเยอะมากนะคะ
    สำหรับข้อติติงที่มีเหตุผล แบบไม่ใช้อคติก็ยอมรับนะคะ แล้วจะไปบอกทีมงานดีด้าให้ แต่เท่าที่ดูสำหรับบางกระทู้ที่วิจารณ์เหมือนจะมีอคติไปนิดนึงนะคะ ไม่เป็นไรแต่ละคนมีสิทธิ์แสดงความเห็นได้
    สำหรับความเห็นส่วนตัวเห็นว่าเรื่องนี้จะมีข้อด้อยคือเรื่องฉาก แสงสีค่ะ ต้องทำใจหน่อยนะคะ ละครถ่ายไปออนแอร์ไป แต่อันนี้ทางดีด้าเค้าต้องทำเนื่องจากเป็นนโยบายของช่อง7ที่ให้ดีด้าเร่งถ่ายเพื่อชนกับพระจันทร์สีรุ้ง เพื่อแย่งเรตติ้ง แต่ก็มีข้อดีคือบทละครสนุกจริงๆเรื่องนี้ แน่นอนว่าต่างยุคต่างสมัยการตีความบทละครมันต้องต่างกันค่ะ ถ้าตีความแล้วทำเหมือนกับเวอร์ชั่นก่อนแล้วอย่างนี้สู้ดูของเก่าไม่ดีกว่าเหรอคะ จริงไม้ ที่บอกว่าพิมนางเอกเวอร์ชั่นนี้เน้นเหวี่ยงก็ไม่แปลกค่ะ การตีความต้องทำให้ต่าง เพราะด้วยบุคลิกน้องแพนเหมาะกับมาดนางเเบบเหวี่ยงเอาแต่ใจมากกว่าหน่อย บุษกรที่มีความเห็นผู้ใหญ่กว่า หยิ่งกว่า ซึ่งคุณหน่อยเหมาะกับแนวทรนงตนมากกว่าน้องแพน สรุปก็ต้องตีความให้เหมาะกับคาแรกเตอร์ของแต่ละคน ส่วนวีรภาพเค้าก็เล่นได้โอเค ไม่ได้เล่นแย่อะไรอย่างที่หลายคนพยายามอคติ แต่ยอมรับว่าทุกเรื่องนางเอกเด่นกว่าจริง ส่วนการเดินเรื่องสนุกดี แม้จะตีความต่างจากเวอร์ชั่นเดิม มันเป็นธรรมดาค่ะ เราว่าชาวบ้านแม่ค้าประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศเค้าไม่สนใจหรอกว่าบ่วงหงส์จะถ่ายทำปราณีตแค่ไหน คุณภาพนักหนาอะไร หรือสู้เวอร์ชั่นเก่าได้ไม๊ แต่เค้าดูว่าสนุกหรือไม่ ซึ่งคำตอบคือสนุกค่ะ และหลายคนชอบและติดละครเรื่องนี้ค่ะ
    สำหรับความเห็นของเราไม่ใช่ว่าจะไม่รับฟังความเห็นของท่านอื่นนะคะ เพียงแต่อยากให้ดูละครเพื่อความสนุกมากกว่าการจับผิดเอามันส์เพียงอย่างเดียว แต่สำหรับความติติงที่มีเหตุผลก็น้อมรับฟัง และจะนำไปบอกกับทางค่ายดีด้าสำหรับการปรับปรุงละครในครั้งต่อไป

จากคุณ : ndida2107 - [ 22 พ.ค. 52 10:38:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com