Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากหาคนช่วย Spoiled Star Trek 10 ภาคก่อนหน้าหน่อยครับ

อยากหาคนช่วย Spoiled Star Trek 10 ภาคก่อนหน้าหน่อยครับ หรือจะเอาเป็นเว็บภาษาไทยที่บอกเนื้อเรื่องย่อคร่าวๆ ก็ได้นะครับ (เพราะภาษาอังกฤษ) ไม่แข็งแรง คืออยากรู้เรื่องภายในแต่ละภาคด้วยว่ามันเป็นไปยังไงต่อกัน (เคยดูหนังภาค Motion Picture ไปครึ่งชั่วโมงก็จะหลับ - -" สงสัยผมจะไม่ใช่ Trekkie ตัวยง) เพราะเท่าที่ทราบกัปตันเคิร์กแกตาย แล้วก็มีกัปตันฌอง ลุค พิคคาร์ด มารับหน้าที่ต่อ เป็นเวอร์ชั่นลูกเรือเก่ากับใหม่ด้วย เลยอยากรู้เรื่องราวที่ว่าน่ะครับ (โดยส่วนตัวดูภาคล่าสุดของเจเจอับรามส์แล้วครับ)

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : hbsosweet - [ 24 พ.ค. 52 13:59:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com