Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Xxทริปเปิดบ้านธุดงค์ไพรxX

สืบมาจากกระทู้เปิดบ้านธุดงค์ไพรครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7931277/A7931277.html#24

หลังจากได้ประชุมเพลิงกับสมาชิคธุดงค์ไพร เห็นสมควรว่าวันที่  5 6 7 กค.2552 ผมจะจัดทริปเปิดบ้านธุดงค์ไพรครับเพราะบ้านของพวกเราคงจะเสร็จและพร้อมใช้งานได้แล้ว  ดูวันหยุดก็มีแต่ช่วงนี้ที่เหมาะสมที่สุดครับ ดังนั้นผมจึงขอเรียนเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่อยากจะไปร่วมเปิดบ้านธุดงค์ไพรกับพวกผม

รับสมัครเพื่อนๆทุกเพศทุกวัยไม่จำกัดอายุครับ
    สำหรับการเดินทาง ออกเดินทางเย็นวันที่ 4 กค.
    สามารถเดินทางได้โดย
    1.ติดรถไปกับผมครับผมออกจากระยองเย็นวันที่ 4 แล้วผมจะแวะรับที่ กทม
    2.ติดไปกับรถคุณเหมียวแต่ออกเช้าวันที่ 5 เวลาประมาณตี4-5
    3.ถ้าใครสะดวกจะนำรถไปเองก็ยินดีครับ
    4.รถทัวร์ ผมแนะนำให้ขึ้นที่สายใต้ครับรถหมด 3 ทุ่ม(ไม่แน่ใจ)

สำหรับคนที่จะไปกับผมตอนนี้เหลือที่นั่ง "เต็มแล้วครับ"
    สำหรับคนที่จะไปกับคุณเหมียวยังไงลองสอบถามดูว่าจะมีที่ว่างหรือเปล่า(อยู่  กทม  )
    รถทัวร์ถ้าในกรณีรถเต็ม(หมายถึงรถผม)ไม่ต้องตกใจครับ รถทัวร์ยังมีเพื่อนๆนั่งมาได้เลยครับมาลงเมืองกาญจน์ทุกคนที่นั่งมาผมจะรอรับหรือก็จะให้เหนอมาคอยรับครับไม่ต้องกลัว

กิจกรรม
    สำหรับคืนแรกเราก็ไปนอนพักกันที่บ้านธุดงค์ไพรกันเลยครับยิงยาว สำหรับเพื่อนๆที่ออกมาวันที่ 4 นะครับ

เช้าวันที่ 5 ก็มีกิจกรรมเล็กๆน้อย เช่น ทำพิธีขึ้นบ้านแบบกะเหรี่ยง เพื่อรอเวลากลุ่มของคุณเหมียวมาถึง  จากนั้นเราจะเข้าป่ากันครับ  ไปนอนในป่ากันสักคืน จุดที่จะพาไปคือ ตำแหน่งธุดงค์ไพร 1  ครับ เดินชมนกชมไม้สายๆกลับออกมานอนที่บ้านกัน ทำอาหารกินกัน เล็กๆน้อยๆ เช้าวันที่ 7 เดินทางกลับบ้านครับ จะนั่งรถทัวร์หรือรถตู้ในตัวเมืองกาญจน์ก็ว่ากันอีกเรื่องครับ
    ค่าใช้จ่าย ทริปติดดินแบบผมไม่แพงหรอกครับแชร์ๆกันมากน้อยไม่ว่าช่วยๆกันไปครับ ยังไงผมจะสรุปอีกที และสำหรับน้องๆนักศึกษาที่ยังไม่มีงานทำผมแชร์แค่ครึ่งเดียวครับ^___^

เปิดรับชาวคณะตั้งแต่วินาทีนี้  ไปจนถึงวันที่ 25 มิถุนายน 2552 รับชุดแรกแค่ 10 คน ก่อนนะครับ มากน้อยขึ้นอยู่กับจำนวนรถครับ หลังจากนั้นผมจะแจ้งสิ่งของที่จะต้องเตรียมกันมาเพื่อบุกป่ากันครับ

5  4  3  2  1........แล้วพบกันครับ

Xxแจ้งค่าใช้จ่ายส่วนกลางครับxX
    ขอยืนพื้นไว้ก่อนที่ 1000 บาท.(ไม่รวมค่ารถทัวร์ ถ้าคนไหนติดรถผมไปก็ฟรีครับผมไม่คิดค่าน้ำมัน)
    "น้องๆนักศึกษา 500 บาท." (น้องๆยังเรียนอยู่ยังไม่มีงานทำ สงสารพ่อแม่ครับ แต่ถ้าใครจะสงสารผม จะให้เต็มก็ได้นะครับไม่ขัด 555+)
    ปล.ขาดเหลือแชร์ๆกันอีกทีครับ

เงินที่เพื่อนๆเสีย ผมเอาไปทำอะไร..?

ผมจะแบ่งออกเป็น 2 ส่วน คือ
    1.ค่าอาหาร 3 คืน 4 วัน (ไม่รวมค่าเหล้า โซดา เบียร์)
    2.ค่าลูกหาบ/ลูกปืน (ในกรณีที่จะเข้าไปนอนป่ากัน 1 คืน หรือถ้าติดลมอยู่ที่บ้านก็จะชดเชยกลับไปครับ เช่น เครื่องดื่ม ขนมนมเนย เงินทุกบาทผมจะให้น้าพรานหมดนะครับ ถือว่าเป็นค่าดูแลบ้าน (เพราะผมยกบ้านให้แกดูแลและมาอยู่อาศัย เพราะบ้านที่แกอยู่คุณช้างน้อยเอาไปเป็นของเล่นแล้ว - -")

ผู้ร่วมเดินทางในครั้งนี้

1.ผม หนุ่มเหน่อ (ไปแน่นอน)
    2.คุณLW_meaw คุณเหมียว (ไปแน่นอน) เอารถส่วนตัวไป ยังมีที่ว่าง ออกวันที่ 5
    3.คุณyamara-tee คุณพู่ (ไปแน่นอน)
    4.Mali_Pa1 คุณน้อย (ไปแน่นอน)
    5.ขุนดง 60  พี่ขุน (ไปแน่นอน)
    6.Worraps ตาเอี่ยว (ไปแน่นอน)
    7.อัศวินสีส้ม (wiwo) (ไปแน่นอน)
    8.(gogonmu) ท่านประธาน (ไปแน่นอน )
    9. อูด  (ไปแน่นอน)
    10.น้องอ๊อฟ 2 (50/50)
    11.....
    12.....
    ปล.เรื่องจำนวนคนที่ไปนะครับ ไม่จำกัดนะครับว่าจะต้องเป็นคนในห้องนี้ จะเป็นเพื่อน ญาติพี่น้อง หรือครอบครัว พามาได้ครับ ตอนนี้อยากได้จำนวนที่แน่นอน เพื่อจะได้ดูรถที่จะเอาขึ้นไปบ้านธุดงค์ไพร เพราะตอนนี้ มีแค่ 2 คันครับ ^__^

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 52 15:53:28

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 52 17:57:17

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 52 15:33:31

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 52 13:50:38

แก้ไขเมื่อ 06 มิ.ย. 52 08:24:35

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 52 22:16:02

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 52 16:13:23

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 52 08:50:27

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 52 08:38:58

จากคุณ : หนุ่มเหน่อ - [ 2 มิ.ย. 52 21:35:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com