Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

JangKeunSuk'sLand :41: รักองค์ชายชางฮวี + กอนอู เชิญค่ะ :: ลุ้นมั๊ยลุ้น{แตกประเด็นจาก A7910129}

2 มิ.ย. สึนามิ บ้านซอกค่ะ

ไม่มีคอมเม้น   yuck

แห้วซะ   แห้วซะ

เรียนผู้ดูแลพันทิบ บันเทิงเอเชีย

ตอนนี้บ้านซอก โดนลบไป 3 หลังแล้ว

พี่พันค่ะ ... ถ้าลบเพราะชื่อหัวทู้ ที่เราชวนไปมีต ต้องลบเป็น 10 ทู้เลยนะคะ
    เราไม่ได้มีเจตนาด้านการค้าเลยจริงๆ ค่ะ
    เพราะเราไม่ใช่คนขายบัตรอ่ะ เราก็แค่อยากให้ซอกกี้ได้มาไทย ซึ่งมันต้องชวนคนมาร่วมให้ครบจำนวน

รอพรุ่งนี้ ให้เราโทรชี้แจงก่อน แล้วค่อยตัดสินอีกทีได้ไหมคะ??

เทียน

*****ประกาศ ****

พี่ขอยกมาแปะไว้ตรงนี้ค่ะ

จากกรณีที่กล่าวมานี้  ต้องขอโทษทางพันทิบด้วย ที่ทางบ้านซอกทำผิดกฎไป เราจะไม่ทำผิดกฎอีกค่ะ
    คราวนี้เกิดขึ้นเพราะเรานึกไม่ถึงว่าการแจ้งงานมีตนั้นจะผิดกฎ เจตนาเราบริสุทธิ์จริงๆ ไม่ได้คิดอะไร นอกจากจะอยากเจอป้อจายที่ใฝ่ฝัน

ขอบคุณทางพันทิบที่เข้าใจ และให้โอกาสบ้านเราได้เปิดต่อไปอีกครั้ง

ไจว์ฟซึ่งรับเป็นเจ้าบ้านรับผิดชอบจางกึนซอกแลนด์ ต้องขอความร่วมมือกับทุกคนตามนี้ค่ะ

1. เราจะไม่พูดเรื่องงานมีตติ้งในบ้านนี้อีก  ... มันผิดกฎอย่างอธิบายไปแล้ว ถ้าผิดซ้ำ ทางพันทิบจะปิดบ้านทันที โดยไม่มีการเตือนแต่อย่างใด

ในกรณีที่มีคนที่ไม่รู้เรื่องสึนามินี้  มาถามถึงความคืบหน้าในบ้าน เราต้องบอกให้เค้าแก้ไขข้อความนั้น หรือไม่เราต้องลบเรพนั้นออกเอง (วิธีลบ 3 ล๊อคอินช่วยกันกดลบค่ะ)

2. อยากให้ทุกคนที่มาอ่านลงชื่อรับทราบกฎนะคะ

หลังจากที่ทุกคนรับทราบกฎแล้ว ไจว์ฟจะส่งอีเมลแจ้งไปทางพันทิบ ว่าทางบ้านเราจะไม่ทำผิดกฎอีก  เราน่าจะได้บ้านที่หายไปคืนค่ะ
    ( 1 ในทู้ที่หายไป มีทู้ฉลองครบ 5 เดือนด้วยล่ะ ><")

หลังจากนี้ ถ้ามีปัญหาอีกไจว์ฟแย่แน่ค่ะ เพราะเอาหัวเป็นประกันรับเป็นเจ้าบ้านไปแล้ว   ฉะนั้นช่วยๆ กันนะคะ

ยังไงก็อยากให้มีบ้านซอกหลังน้อยๆ ไว้คุย แลกเปลี่ยนข่าวสารกันไปยังงี้นานๆ นะคะ  

ขอบคุณค่ะ  
    แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 52 00:58:28

จากคุณ : JIVE (ก็คนมันอ้วน...ทำไงได้)  - [ 4 มิ.ย. 52 00:53:40 ]

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 52 09:06:56

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 52 08:03:48

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 52 23:35:37

จากคุณ : ข้าวกล้องสีฟ้า - [ 2 มิ.ย. 52 23:27:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com